ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพเก่าในอดีต  (อ่าน 3676 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ภาพเก่าในอดีต
« เมื่อ: 03 พ.ค. 2554, 09:13:47 »
ภาพในอดีตของคณะนักเรียนโรงเรียนสหศึกษาบาลีที่สอบได้เปรียญธรรม ในพิธีมอบพัดเปรียญพร้อมของรางวัล และทำบุญประจำปีโรงเรียนสหศึกษาบาลี เมื่อปี ๒๕๑๐ (วัดพระปฐมเจดีย์ จังหวัดนครปฐม)

พระธรรมสิริชัย(ชิต) เจ้าคณะภาค ๑๔ ในสมัยนั้น ประทานโอวาทแก่นักเรียนบาลีที่สอบเปรียญธรรมได้ ในภาพนี้มี พระราชธรรมาภรณ์(หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม) และพระครูอุตรการบดี วัดห้วยจระเข้ ร่วมอยู่ด้วย

นักเรียนแถวที่ ๓ รูปที่ ๑ คือ พระมหาสุเทพ ผุสฺสธมฺโม สอบได้ ป.ธ.๓ ปัจจุบันเป็น "พระธรรมปริยัติเวที" (ป.ธ.๙,พธ.ม,พธ.ด.,ศศ.บ.)เจ้าคุณะภาค ๑๕ เจ้าอาวาสวัดพระปฐมเจดีย์ราชวรมหาวิหาร จังหวัดนครปฐม

นักเรียนแถวที่ ๔ รูปที่ ๔ คือ พระมหาชัยวัฒน์ ปญฺญาสิริ สอบได้ ป.ธ.๕ ปัจจุบันเป็น "พระราชรัตนมุนี" (ป.ธ.๙,พธ.ม.) เจ้าคณะจังหวัดนครปฐม รองเจ้าอาวาสวัดพระปฐมเจดีย์ราชวรมหาวิหาร

:114: :114: :114: :114: :114: :114: :114:
บูชาคุณครูอุปัชฌาย์ทั้ง๒รูป
:114: :114: :114:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ตอบ: ภาพเก่าในอดีต
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 พ.ค. 2554, 09:26:13 »
ด้วยความเคารพครับ
   ขอบคุณมากมายครับ
หาชมยากครับ
 ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 พ.ค. 2554, 09:40:51 »
ภาพเก่า แต่ทรงคุณค่ามากๆครับ 36; 36;

ขอขอบคุณท่าน ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) ที่นำภาพในอดีตมาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ :053: :053:

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ ขอบคุณครับผม) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 พ.ค. 2554, 09:58:06 »
ขอบคุณ คุณเก่ง สำหรับภาพในอดีตที่หาชมยากด้วยนะคะ
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 พ.ค. 2554, 02:56:28 »
ขอบคุณครับ...........  :090: :090: :114: :090: :090:.................