ผู้เขียน หัวข้อ: ถามอีกแล้วคับ  (อ่าน 1881 ครั้ง)

ออฟไลน์ ละอ่อนลำปาง

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ถามอีกแล้วคับ
« เมื่อ: 26 พ.ค. 2550, 12:27:34 »
อาการ 32 ที่ว่านั้นคืออะไรหรอคับ แล้วงบน้ำอ้อยคืออะไรคับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: ถามอีกแล้วคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 พ.ค. 2550, 12:59:11 »
อาการ 32 ก็คือการปลุกเสกให้สิ่งเป็นรูปร่างของสิ่งมีชีวิต ให้มีชีวิตจริงๆครับ อาจจะด้วยการใส่คาถาหัวใจเช่น

หนุมาร ก็ใช้คาถาหัวใจหนุมารใส่ลงไปกำกับ....

ยันต์งบน้ำอ้อยก็คืดยันดวงกลมๆ ที่สักไว้ด้านหลัง 2 ข้าง อยู่ใต้ 29 ยอดครับ

มีลักษณะคล้ายๆยันดวงครับ....

ลายละเอียดเพิ่มเติมลองหาดูในกระทู้เก่าๆนะครับ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕