ผู้เขียน หัวข้อ: ไหว้พระไหว้เจ้า...รูปปั้นเจ้าแม่กวนอิม ฮ่องกง,มาเก๊า  (อ่าน 5092 ครั้ง)

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
เจ้าแม่กวนอิม กลางทะเล รัฐบาลโปรตุเกสจัดสร้างและมอบให้ตอนที่โปรตุเกสคืนเกาะให้ประเทศจีน รูปร่างหน้าตาของเต้าแม่เลยดูแปลกตากว่าที่เคยพบเห็น...นั่งรถเมล์ไม่ได้ถามใครเลยเล็งอย่างเดียวเห็นเจ้าแม่กวนอิมเมื่อไหร่ลงทันที แล้วก็มาถึงได้กราบขอพร

ใต้ฐานมีประวัติและรูปถ่ายขณะกำลังก่อสร้าง

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

• สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ข้ามกลับมาเกาะฮ่องกง ไปกราบขอพรเจ้าแม่กวนอิมที่อ่าวรีพลส์เบย์ ครั้งนี้ผมไปฮ่องกงครั้งที่10และทุกครั้งที่ไปผมมักจะไม่พลาดที่จะไปกราบเจ้าแม่กวนอิมที่นี่

สะพานนี้เชื่อกันว่าถ้าได้ข้ามชีวิตจะยืนยาวขึ้นอีก3ปี ข้ามไปแล้วขากลับเดินอ้อมน่ะครับอย่าข้ามสะพานกลับ

ปล.ที่ไปฮ่องกงบ่อยเพราะพ่อตาผมเป็นคนฮ่องกงครับ

• อีเมล
ทริปนี้ผมไปไหนมาไหนด้วยแผนที่แผ่นนี้ครับ

แบกเป้ กางแผนที่ นั่งรถเมล์ กินข้างทาง ประหยัดและสนุกดีครับ

• อีเมล
เซนาโด้สแควร์แหล่งท่องเที่ยวและแหล่งช๊อป

เดินจากเซนาโด้ไม่ไกลก็มาถึงซากโบสถ์เซ็นพอลล์

• อีเมล
ทารต์ไข่ มาถึงมาเก๊าต้องลองครับ อร่อยดีครับ

จากนั้นก็ไปเที่ยวแหล่งคาสิโน เดินเที่ยวอย่างเดียวก็ดีครับ สวยงามมากๆ แล้วก็ถึงVanetian

สีสันยามค่ำคืนของมาเก๊าสว่างไสวด้วยคาสิโนต่างๆ

• อีเมล
ไปทุกที่ในโลกต้องมีสติเพราะทุกที่มีคนไม่ดีมีมิจฉาชีพมากมายแฝงตัวอยู่ รอบนี้ก็เกือบโดนมุขเล้นพนันหมดตัวจะขายไอโฟน4ให้ เกือบหลงกลเพราะความโลภ จะขายให้แค่แปดพันบาท แต่พอตั้งสติได้คิดก็พบว่าไม่มีทางเป็นไปได้และดูเค้าจะพยายามเปลี่ยนเครื่องตอนถอดซิมและจะส่งเครื่องให้ ก็เลยไหวตัวทันไม่ตกเป็นเหยื่อของเค้า ถ้าโล๓คงโดนไปแล้วเพราะiphone4 32gราคาแปดพันถูกมากๆ แต่คิดให้ดีเค้าเอาไปขายได้มากที่ขายเราแน่นอนแล้วจะมาขายเราทำไม ถ้าชีวิตไม่ขาดสติใครก็หลอกเราไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
เจ้าแม่กวนอิม งดงามอ่อนช้อยมากๆเลย 36; 36;

ถ่ายภาพได้บรรยากาศดีมากๆเลยครับ เหมือนข้าพเจ้าได้ไปที่นั้นเลยครับ(ฝันไว้ก่อน) :016: :053: :015:

ขอขอบคุณท่าน derbyrock ที่นำภาพบรรยากาศแหล่งท่องเที่ยวมาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ :053: :053:

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ ขอบคุณครับผม) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 O0...ขอบคุณพี่ตี๋สำหรับภาพบรรยากาศด้วยนะครับ..
...ขอให้พี่เดินทางปลอดภัย..มีเงินเยอะๆนะครับพี่ :114:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พ.ค. 2554, 05:04:55 โดย Ronaldo 2007 »

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณคุณลุงตี๋ด้วยนะครับ สำหรับรูปภาพ
อยากทราบจังเลยครับ ว่าไปต่างประเทศ ลุงตี๋แขวนพระอะไรไปเหรอครับ
ในคอคงมีหลวงปู่เปิ่น จริงแท้แน่นอนครับ ขออนุญาตเรียกลุงนะครับ  :001:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

เที่ยวทิปนี้ดูมีความสุขมากเลยนะครับตี๋ ดูหนุ่มมากๆเลยเหมือนลดอายุไป 20 ปี  :095: :095: :095:  แต่พอมีคนเรียกคุณลุงแล้วดูมีอายุขึ้นมาทันทีเลยนะครับ  :004: :004: :004:  (ล้อเล่นนะครับ แต่พูดจริงครับ)

ขอบคุณนะครับที่นำภาพมาให้สมาชิกได้ชมกันครับ เที่ยวแบบนี้สนุกครับ อยากไปเที่ยวด้วยจังครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ข้ามกลับมาเกาะฮ่องกง ไปกราบขอพรเจ้าแม่กวนอิมที่อ่าวรีพลส์เบย์ ครั้งนี้ผมไปฮ่องกงครั้งที่10และทุกครั้งที่ไปผมมักจะไม่พลาดที่จะไปกราบเจ้าแม่กวนอิมที่นี่

สะพานนี้เชื่อกันว่าถ้าได้ข้ามชีวิตจะยืนยาวขึ้นอีก3ปี ข้ามไปแล้วขากลับเดินอ้อมน่ะครับอย่าข้ามสะพานกลับ

ปล.ที่ไปฮ่องกงบ่อยเพราะพ่อตาผมเป็นคนฮ่องกงครับ

ที่ประจำเช่นกันครับ เสร็จแล้วก็ข้ามสะพาน ๓ รอบ ตบท้ายที่โยนเหรียญใส่ปากปลา :001:

สนุกไปอีกแบบครับ ขอบคุณเฮียตี๋มากครับสำหรับภาพทริปนี้ :001:

• อีเมล
ขอบคุณคุณลุงตี๋ด้วยนะครับ สำหรับรูปภาพ
อยากทราบจังเลยครับ ว่าไปต่างประเทศ ลุงตี๋แขวนพระอะไรไปเหรอครับ
ในคอคงมีหลวงปู่เปิ่น จริงแท้แน่นอนครับ ขออนุญาตเรียกลุงนะครับ  :001:

แขวนองค์นี้ครับ...เรียกพี่ก็พอครับ เป็นพี่ๆเพื่อนๆน้องๆกันครับ

• อีเมล

ที่ประจำเช่นกันครับ เสร็จแล้วก็ข้ามสะพาน ๓ รอบ ตบท้ายที่โยนเหรียญใส่ปากปลา :001:

สนุกไปอีกแบบครับ ขอบคุณเฮียตี๋มากครับสำหรับภาพทริปนี้ :001:
รอบนี้พี่โยนเข้าปากปลาไปสองเหรียญเลยครับ

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
  ทริปนี้ไม่เห็นหมวยน้อยเลยครับพี่ตี๋
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

• อีเมล
  ทริปนี้ไม่เห็นหมวยน้อยเลยครับพี่ตี๋
ทริปนี้ลูกๆ2คนไม่ได้ไปด้วยครับ เพราะลูกๆบอกว่าเปลี่ยนค่าตั๋วเครื่องบินเป็นBBคนละเครื่องครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณพี่ตี๋สำหรับภาพบรรยากาศที่ฮ่องกงและมาเก๊าครับ :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕