ผู้เขียน หัวข้อ: ++ ภาพในอดีต ++  (อ่าน 1737 ครั้ง)

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
++ ภาพในอดีต ++
« เมื่อ: 05 พ.ค. 2554, 07:05:44 »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: ++ ภาพในอดีต ++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 พ.ค. 2554, 07:34:33 »
ขอร่วมด้วยครับ เมื่อครั้งหลวงพ่อเปิ่นนำบุญพาไปเที่ยวสมุย และนำเข้ากราบนมัสการท่านพุทธทาสภิกขุ

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 พ.ค. 2554, 07:40:17 »
ขอขอบคุณมากครับ :114:

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 พ.ค. 2554, 08:11:54 »
สุดยอดมากๆครับท่าน ภาพเก่าอันทรงคุณค่า สวยงามมากๆครับผม 25;
ข้าพเจ้าได้ชมภาพแล้ว น้ำตาจะไหล คิดถึง องค์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ มากๆครับผม 23; 23;

ขอขอบคุณท่าน โองการยันนะรังสี ที่นำภาพเก่าอันทรงคุณค่ามาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ :053: :053:

ขอขอบคุณท่าน ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) ที่ร่วมแบ่งปันมาพี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ :053: :053:

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ ขอบคุณครับผม) :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พ.ค. 2554, 08:12:20 โดย saken6009 »

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 พ.ค. 2554, 08:38:10 »
ขอบคุณครับ
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ ATITTAN

• จตุตถะ
  • "PROMISE YOU"
    • MSN Messenger - TOON_TEELUX@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 พ.ค. 2554, 08:41:40 »
ขอบพระคุณสำหรับภาพมงคลที่ท่านสิบทัศน์และสมาชิกทุกท่านที่ได้นำภาพ ธรรมมะ สาระดีๆมาลงให้ชมให้สมาชิกได้อ่านได้ชมได้ศึกษากันค่ะ อนุโมทนาบุญที่ทุกท่านได้สร้างด้วยนะคะ

ออฟไลน์ cellszaru

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 พ.ค. 2554, 08:49:32 »
สุดยอดครับ    :073: