ผู้เขียน หัวข้อ: อยากบูชาวัวธนูแนะนำทีคับ  (อ่าน 5621 ครั้ง)

ออฟไลน์ momandboy

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
อยากบูชาวัวธนูแนะนำทีคับ
« เมื่อ: 08 พ.ค. 2554, 10:53:39 »
อยากบูชาวัวธนูครับ ของวัดไหนดีครับ ราคาไม่แรงมาก  ไม่มีโทษ บูชาอย่างไร พุทธคุณดี :090:

ออฟไลน์ city_hunter

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: อยากบูชาวัวธนูแนะนำทีคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 พ.ค. 2554, 09:27:40 »
รอผู้รู้ดีกว่าครับ เข้ามาสืบ  :074: ที่บ้านบูชาวัวธนู หลวงปู่กาหลง เขี้ยวแก้ว วัดเขาแหลม สระแก้ว ครับ
ยอมตายให้ดินกลบหน้าดีกว่าอยู่อย่างเสียศักดิ์ศรี !

ออฟไลน์ jaroenthai

• สัตตมะ
  • **
  • กรรมของสัตว์โลกใครจะไปฉุดไปรั้งไว้ก็ไม่อยู่
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 พ.ค. 2554, 10:06:04 »
ของหลวงพ่อพุฒวัดกลางบางพระเลยครับแนะนำ
อะไรที่ได้มาง่ายๆคนมักไม่เห็นคุณค่าของมันซึ่งต่างกับสี่งที่ได้มาโดยยากเห็นกี่ทีก็ภาคภูมีใจ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 พ.ค. 2554, 10:42:00 »
ของวัด กลางบางพระครับ ไม่ก็ หาของ หลวงพ่อเพี้ยน ก็ได้ครับผม

ออฟไลน์ ~beauty~

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 พ.ค. 2554, 11:22:17 »
แนะนำอีกนิดนะครับ ของหลวงพ่อสังเวียน วัดสบกเขียว ตำบลศรีนาวา อำเภอเมือง จังหวัดนครนายก ท่านก็ขึ้นชื่อทีเดียว ลองดูนะครับ ส่วนของหลวงพ่อพุฒ วัดกลางบางพระ ผมเองก็ผ่านวัดท่านบ่อย ไม่ค่อยได้เข้าไป ไม่ทราบยังพอมีเหลือบ้างหรือป่าวเหมือนกัน

ปล.ของหลวงพ่ออวยพร วัดดอนยายหอม ก็ใช้ได้นะครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 พ.ค. 2554, 07:43:37 »
ของวัด กลางบางพระครับ ไม่ก็ หาของ หลวงพ่อเพี้ยน ก็ได้ครับผม

หลวงพ่อเพี้ยนวัดไหนเหรอครับ วัดตุ๊กตา นครปฐมหรือว่าเกริ่นกฐินครับ
ของหลวงพุฒยังมีเหลืออยู่นะครับ ลองถามพี่ที่ดูแลตู้วัตถุมงคลได้เลยนะครับ  :001: :001:

ออฟไลน์ city_hunter

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 พ.ค. 2554, 08:23:42 »

หลวงพ่อเพี้ยนวัดไหนเหรอครับ วัดตุ๊กตา นครปฐมหรือว่าเกริ่นกฐินครับ
ของหลวงพุฒยังมีเหลืออยู่นะครับ ลองถามพี่ที่ดูแลตู้วัตถุมงคลได้เลยนะครับ  :001: :001:

วัดเกริ่นกฐิน ลพบุรีครับผม ไม่ก็ไปที่วัดท่าโขลง ลพบุรีก็มีครับ ของหลวงพ่อเพี้ยนท่านทำให้ทางวัดท่าโขลงก็ยังมีเหลือเหลือครับ

ออฟไลน์ commandov2

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 พ.ค. 2554, 08:56:40 »
ขอแนะนำนิดน่ะครับลองหาของหลวงปู่หงษ์(สุสานทุ่งมน)ซิครับรับรองไม่ผิดหวัง
สิ่งทั้งหลายทั้งปวงล้วนไม่เที่ยง ไม่ควรยึดมั่นถือมั่น

ออฟไลน์ john_4682

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 พ.ค. 2554, 01:11:38 »
หลวงพ่อน้อย วัดศรีษะทองครับ ลองค้นประวัติใน google ดูผมก็บูชามาครับ
ปาฏิหารย์เกิดจากศรัทธา ความเจริญก้าวหน้าเกิดจากคุณธรรม

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 พ.ค. 2554, 03:05:47 »
หลวงพ่อน้อย วัดศรีษะทองครับ ลองค้นประวัติใน google ดูผมก็บูชามาครับ

ถ้าหาของหลวงพ่อน้อยทำจริงๆ หายากมากเลยนะครับ เพราะท่านเสียไปนานแล้วนะครับ
ที่วัดศรีษะทองตอนนี้ก็มีแต่ของใหม่ๆออกมาหมดแล้วครับ

วัดเกริ่นกฐิน ลพบุรีครับผม ไม่ก็ไปที่วัดท่าโขลง ลพบุรีก็มีครับ ของหลวงพ่อเพี้ยนท่านทำให้ทางวัดท่าโขลงก็ยังมีเหลือเหลือครับ

ขอบคุณครับ ของหลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน ลพบุรีท่านมีเมตตามาก ตอนไปกราบท่านครั้งแรก ท่านทำตะกรุด เบี้ยแก้ เสือ ฯ ให้ช่วยวัดท่าโขลงครับ    

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 พ.ค. 2554, 07:09:49 »
ครับ หลวงพ่อน้อย วัดศีรษะทอง อีกเสียง  :015:
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ momandboy

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 พ.ค. 2554, 08:28:14 »
ของวัดกลางบางพระ ถ้าไม่ได้ไปวัด สามารถบูชาได้ทางไหนมั่งครับ ในเว็บมืหรือป่าวครับ
แล้ววัวธนูของหลวงพ่อต่างๆนั้น  มีวิธีบูชาหรือป่าวครับ  หรือเป็นแบบไม่ต้องเซ่นครับ :077: