ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญรุ่นแรกหลวงพ่อคง วัดกลางบางแก้ว  (อ่าน 3955 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

ที่นำมาให้ชมเป็นเนื้ออัลปาก้าครับ หมายเลข "๗" หนึ่งใน ๔๙๙ เหรียญ :001:

:114:ศึกษาและสะสมนะครับ :114:

ออฟไลน์ first_android

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยมากครับไม่ทราบว่าที่วัดยังมีให้บูชาอยู่รึป่าวครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
สวยมากครับไม่ทราบว่าที่วัดยังมีให้บูชาอยู่รึป่าวครับ
ไม่ทราบเช่นกันครับ มาแนวสะสมอย่างเดียวครับ :001:

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
เนื้ออัลปาก้า สวยงามครับผม   :016: :015:

ขอขอบคุณท่าน ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) ที่นำภาพวัตถุมงคลมาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ :053: :053:

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ เพื่อเป็นความรู้ ขอบคุณครับผม) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
หลวงน้าสัญญา เป็นผู้ที่ช่วยหลวงปู่เพิ่มทำเบี้ยด้วยนะครับ รู้สึกจะเป็นคนสุดท้าย
เหรียญท่านคงยังไม่หมดครับ ต้องเช่าที่กุฏิ ใช่ไหมครับพี่สิบทัศน์

• ...
หลวงน้าสัญญา เป็นผู้ที่ช่วยหลวงปู่เพิ่มทำเบี้ยด้วยนะครับ รู้สึกจะเป็นคนสุดท้าย
เหรียญท่านคงยังไม่หมดครับ ต้องเช่าที่กุฏิ ใช่ไหมครับพี่สิบทัศน์
ไม่ทราบเช่นกันผม แนวสะสมอย่างเดียวครับ

เหรียญนี้ไปตามมาจากเพชรบุรีครับ :001: