ผู้เขียน หัวข้อ: ทัวร์บุญวันฟ้าครึ้มฝนที่วัดชายนา  (อ่าน 1994 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
พอดีได้ลายแทงจากท่านอชิตะ เลยไม่รอช้ารีบไปร่วมบุญที่วัดชายนา จ.เพชรบุรี

ที่วัดวันนี้ค่อนข้างจะเงียบเหงาไปบ้างซักนิด ก็อาจจะเป็นเพราะสภาพดินฟ้าอากาศที่ไม่ค่อยเอื้ออำนวยเท่าไหร่

นำบุญมาฝากเพื่อนสมาชิกทุกท่านให้ได้ร่วมอนุโมทนากันครับ สาธุ สาธุ :001:

อิ่มบุญกันเรียบร้อยแล้ว ก็ตามมาด้วยของฝากเล็กๆน้อยๆ :001:

ตะกรุดต่อลำไส้

ขุนแผนรุ่นแรก

ขุนแผนรุ่น๒

ปิดท้ายเพชรพญาธร

:114: :114: :114: :114: :114: :114: :114: :114: :114: :114: :114: :114:

ออฟไลน์ jaroenthai

• สัตตมะ
  • **
  • กรรมของสัตว์โลกใครจะไปฉุดไปรั้งไว้ก็ไม่อยู่
    • อีเมล
ตอบ: ทัวร์บุญวันฟ้าครึ้มฝนที่วัดชายนา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 พ.ค. 2554, 07:26:30 »
เห็นบรรยกาศวัดชายนาแล้วก็อดคีดถึงหลวงพ่อตัดไม่ได้ ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมครับ
อะไรที่ได้มาง่ายๆคนมักไม่เห็นคุณค่าของมันซึ่งต่างกับสี่งที่ได้มาโดยยากเห็นกี่ทีก็ภาคภูมีใจ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ตอบ: ทัวร์บุญวันฟ้าครึ้มฝนที่วัดชายนา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 พ.ค. 2554, 08:01:34 »
สุดยอดครับ บรรยากาศดีมากครับผม 25; 25;

ขอขอบคุณท่าน ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) ที่นำภาพวัตถุมงคลมาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ :016: :015:

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ เพื่อเป็นความรู้ ขอบคุณครับ) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 พ.ค. 2554, 08:10:07 »
ขอบพระคุณ พี่สิบทัศน์ ผมเองไปมาเมื่อเร็วๆนี้เหมือนกันครับ วัดท่านไม่มีคนเหมือนแต่ก่อนเลยนะครับ ที่มีคนมารับตะกรุด มากราบหลวงพ่อ วัดท่านเงียบเหงามากๆ ไม่มีหลวงพ่อแล้ว วัดเงียบไปมาก ไม่มีคนเลยตอนที่ผมไป และของในตู้วัดเหลืออีกหลายอย่างเลยครับ รุ่นเก่าๆของหลวงพ่อมีอีกเยอะครับ

ออฟไลน์ ทรงกลด

• ผู้อาวุโส
  • ศิษย์หลวงโด่ง.....
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 พ.ค. 2554, 09:45:26 »
ลายแทงครับ
ถ้าใครผ่านไปแถบนั้น

ขอบคุณที่มา
http://bbznet.pukpik.com/scripts/view.php?do=form_edit_reply&board=1&id=14&numreply=3&user=bigfish
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พ.ค. 2554, 09:46:12 โดย ทรงกลด »
เว ทา สา กุ กุ สา ทา เว....ทา ยะ สา ตะ ตะ สา ยะ ทา...สา สา ทิ กุ กุ ทิ สา สา...กุ ตะ กุ ภู ภู กุ ตะ กุ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 พ.ค. 2554, 11:00:40 »
ขุนแผนรุ่นแรก รุ่นสอง พี่สิบทัศน์เช่ามาจากตู้วัดใช่ไหม ผมเห็นอยู่ องค์นึงก็พันต้นๆรุ่นแรก รุ่นแรกพันเดียว  :001:

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 พ.ค. 2554, 11:23:17 »
สุดยอดครับที่นำภาพมาให้ชมกัน อดคิดถึงหลวงพ่อตัดไม่ได้เช่นกันเมื่อก่อนท่านแจกตระกรุดมหาอุดให้คนที่ผ่านไปมาโดยเฉพาะทหารท่านจะชอบมาก