ผู้เขียน หัวข้อ: รุ่นระฆังแตก 2530 มีความเป็นมาไหมครับ รบกวนถามครับ  (อ่าน 3290 ครั้ง)

ออฟไลน์ Armagink

• ทุติยะ
  • **
พอดีพ่อผมให้แขวนไว้ มานาน แต่ตอนนี้ผมกลัวจะโดนกระตุกสร้อย เลยว่าจะเปลี่ยนเป็นอีกเหรียญ รบกวนสอบถามความเป็นมาเหรียญ ทั้ง 2 รุ่นหน่อยครับ  จะมาใส่  เหรียญเงิน 2527 แทน ดีไหมครับ ผมจะได้ไปเลี่ยม กรอบพลาสติกครับ 
ขอบคุณอย่าสูง

ที่แขวนบูชาอยู่ครับ 

จะเปลี่ยนเพราะกลัวมิจฉาชีพเป็น     
อยากทราบความเป็นมาและประวัติครับผม

• ทุติยะ
  • **
รุ่นนี้ด้วยครับ ปี 2525 ครับ พอทราบประว้ติการจัดสร้างไหมครับ 

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
รอผู้รู้ ผู้ให้ความกระจ่างชัด เข้ามาตอบครับ 17; 17;

โดยส่วนตัวแล้ว วัตถุมงคลของ องค์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ ดีทุกๆรุ่นครับผม :016: :054: :015:

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ เพื่อเป็นความรู้ ขอบคุณมากครับ) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ของหลวงปู่ดีทุกรุ่นครับ

ออฟไลน์ 48ce055

• ปัญจมะ
มีของทันหลวงปู่เยอะจัง

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
แล้วแต่ชอบครับ จริงๆ เหรียญระฆังแตกแม้นจะเลี่ยมทองถ้าแขวนไว้ในเสื้อก็ไม่มีใครรู้หรอกครับ ว่าเรามีพระเลี่ยมทอง นอกเสียจากแขวนโชว์นอกเสื้อก็ไปอย่าง  เหรียญหนุมานแบกหลวงพ่อ ปี 27 ก็เป็นเหรียญที่ประสบการณ์ด้านคงกระพันเยอะครับ ลองสอบถามข้อมูลจากเฮียกวงแผงพระในวัดได้ องค์นี้เป็นเนื้อกะไหล่เงินครับแท้ครับ แต่นิยมน้อยกว่ากะไหล่ทอง ส่วนเหรียญขี่หมูปี 25 ก็แท้ครับ เป็นเหรียญที่เด่นทางด้านเมตตา ชอบเหรียญไหนก็ตามชอบใจครับ แต่ถ้าให้ผมเลือกผมเลือกแขวนเหรียญระฆังแตกครับ จำนวนการสร้างน้อยปีลึกกว่า แต่พุทธคุณไม่แตกต่างครับ
 :004:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ค. 2554, 04:52:21 โดย tuxky »

ออฟไลน์ โบตั๋นสีขาว

• ไม้คดใช้ทำขอ เหล็กงอใช้ทำเคียว แต่คนคดเคี้ยวใช้ทำอะไรไม่ได้เลย
  • สัตตมะ
  • **
  • จะสูงจะต่ำอยู่ที่เราทำตัวจะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวเราทำ
ขอบคุณมากคะ สำหรับภาพวัตถุมงคลของ องค์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ วัดบางพระ สวยงามมากคะ :090: :050: :090:
เคารพ กตัญญู บูชา หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ ทั้งครอบครัวคะ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
  O0ถ้าเป็นผม..ผมจะแขวนรุ่นที่พ่อให้มาครับ..(เห็นพระแล้วนึกถึงพ่อ)พระเลี่ยมทอง..
...สายคล้องคอใช้เป็นเชือกเกลียวถักก็ได้ครับ..รุ่นระฆังเนี่ย
...เขาว่ากันว่า คนแขวนยืนฉี่อยู่..คนคิดร้ายเข้ามายิงข้างหลัง..ปืนขัดลำกล้องดังแชะๆเลย.. :054:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

• ทุติยะ
  • **
- ขอบพระคุณอย่างสูงทุกท่านครับ ที่ให้ความเมตตา และความรู้ครับ -

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สวยครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ massuba

• สัตตมะ
  • **
ทวารเปิดยังยิงไม่ออกเลยรุ่นนี้ ลองถามศิษย์เก่าๆดู ลพ ถีงกับเอ่ยปาก อย่าเชื่อผมมากนะ แต่แนะนำ ของดีอยุ่แล้วที่ใช้อยู่ แต่ก็ยังเหมือนเดิมความคิดเดิมที่เคยบอกไว้ ของ ลพ ใช้ได้ทุกรุ่นครับ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ดีครับ หลวงพ่อเปิ่น ดีทุกรุ่นครับผม พระสวยมากๆครับผม  :054: :054: