ผู้เขียน หัวข้อ: วัตถุมงคลเล็กๆน้อยๆงานเป่ายันต์พรหมสี่หน้าครั้งที่ ๑๑  (อ่าน 3490 ครั้ง)

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
ตะกรุดสัตตนาเค เป็นวิชาตะกรุดที่ 3
 พอหลวงพ่อทำสำเร็จแล้วท่านได้ทำตะกรดทองคำบูชาครู ทั้ง ๙ ดอก ๙ วิชา และตะกรุดทั้ง ๙ วิชานี้
หลวงพ่อจะจัดสร้างในงานไหว้ครูเป่ายันต์พรหมสี่หน้า ตะกรุดทั้ง ๙ ตำรามีดังนี้ ๑.อัฎฐอรหันตา ๒.พญาราชสีห์ ๓.สัตตนาเค ๔.นวะเทวา ๕.เอกยักขา ๖.ปัญจะพรหมมา ๗.ปัญจอินทรา ๘.เพรชฉลูกรรณเจวะ ๙.จตุเทวา

เป่ายันต์พรหมสี่หน้าครั้งที่ ๑๑ ปีกะต่าย มีฤกษ์สร้างตะกรุด สัตตนาเค
เป็นตะกรุดบารมีใหญ่ไม่ธรรมดา เพราะคำว่า สัตตนาเค แปลว่า พญานาคพิภพผู้ประเสริฐทั้ง ๗ หมายถึงพระพุทธเจ้า ๗ พระองค์
หรือ เรียกว่า" สัตตนาเคสัตตะโพชณังคาเจระ " หมายถึง " จักรพรรดิแห่งนาคา " หลวงพ่อลงยันต์องค์พระทั้ง ๗ แทรกด้วยมอญคาถา ม้วนถักลงว่านคลุมผิว

รูปอาจารย์เฮง ไพรยวัลย์ งานพิธีเป่ายันต์พรหมสี่หน้าครั้งที่11  

เหรียญ สร้างบาร มีเจริญพร เนื้อทองแดงและเนื้อนวะและเนื้อตะกั่วด้านหลังยันต์หลวงพ่อชำนาญท่านจารมือ

ผ้าเช็ดหน้า มูลนิธิพระพรหมหลวงพ่อชำนาญ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พ.ค. 2554, 01:01:08 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ commandov2

• จตุตถะ
    • อีเมล
รบกวนถามนิดน่ะครับ ไม่ทราบว่าตะกรุดที่วัดยังเหลือไหมครับบูชาดอกละเท่าไหร่ เหรียญและตะกรุดสวยมากๆครับ :054:
สิ่งทั้งหลายทั้งปวงล้วนไม่เที่ยง ไม่ควรยึดมั่นถือมั่น

ออฟไลน์ ~beauty~

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
ขอบคุณครับ

รูปท่านอาจารย์เฮง ไพรวัลย์ ทำได้สวยดีนะครับ

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
รบกวนถามนิดน่ะครับ ไม่ทราบว่าตะกรุดที่วัดยังเหลือไหมครับบูชาดอกละเท่าไหร่ เหรียญและตะกรุดสวยมากๆครับ :054:

หมดตั้งแต่วันงานแล้วครับ ผมสั่งได้ไว้กับลูกศิษย์หลวงพ่อชำนาญโดยตรงครับ วันงานงานพิธีเป่ายันต์พรหมสี่หน้าครั้งที่11
ผมไม่ต้องไปแย่งกับคนอื่นเขาและบางคนยืนรอบูชากัน3ชั่วโมง ส่วนราคาหลังพิธีไม่ต้องพูดเลยครับสูงจากเดิมพอสมควรมากเลยครับ
บางรายการยังมีอยู่ที่ศูนย์พระครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พ.ค. 2554, 10:10:33 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
หลายปีติดต่อกันมา หลวงพ่อออกรุ่นไหน หมดรุ่นนั้น แล้วหมดเร็วมากๆด้วยครับ ไม่พอต่อความต้องการของประชาชนจริงๆ

ออฟไลน์ commandov2

• จตุตถะ
    • อีเมล

หมดตั้งแต่วันงานแล้วครับ ผมสั่งได้ไว้กับลูกศิษย์หลวงพ่อชำนาญโดยตรงครับ วันงานงานพิธีเป่ายันต์พรหมสี่หน้าครั้งที่11
ผมไม่ต้องไปแย่งกับคนอื่นเขาและบางคนยืนรอบูชากัน3ชั่วโมง ส่วนราคาหลังพิธีไม่ต้องพูดเลยครับสูงจากเดิมพอสมควรมากเลยครับ
บางรายการยังมีอยู่ที่ศูนย์พระครับ

รับทราบครับผมว่างๆนำวัตถุมงคลหลวงพ่อชำนาญมาให้ชมอีกน่ะครับ :054:

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
เคยไปวัด ท่านครั้งหนึ่ง

ท่านเมตตามาก ได้รับพระจากมือท่านเลย
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ benzjeja

• ตติยะ
ตอนนี้ผมกำลังไหล่เก็บรูป  อาจารย์เฮง  ครับ
ทำได้คลาสสิคมากก