ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับโดนเพื่อนผู้หญิงตบหลังครับ  (อ่าน 3428 ครั้ง)

ออฟไลน์ aho

• ตติยะ
    • อีเมล
โดนเพื่อนผู้หญิงตบหลังครับไม่รู้ว่าเป็นอะไรหรือเปล่าครับของจะเสื่อมไหม

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
โดนเพื่อนผู้หญิงตบหลังครับไม่รู้ว่าเป็นอะไรหรือเปล่าครับของจะเสื่อมไหม
ด้วยความเคารพครับ เดินสายกลางครับ คุณน้อง 02; 02;

ข้อห้ามสำหรับคนสักยันต์วัดบางพระ
              ๑. ห้ามผิดลูกเมียเขา
              ๒. ห้ามด่าบุพการี
              ๓. ห้ามกิน น้ำเต้า มะเฟือง
              ๔. ห้ามลอดไม้ค้ำกล้วย สะพานหัวเดียว
              ๕. ให้ถือศีล ๕ อย่างเคร่งครัด ทำแต่กรรมดี

ผู้ ที่สักยันต์ จะต้องยึดถือปฏิบัติอย่างเคร่งครัดด้วยบุญญาธิการของบูรพาจารย์ คณาจารย์ที่ถ่ายทอดสู่ตัวของคนสักยันต์ไม่ให้เสื่อมคลายความขลัง ต้องถือปฏิบัติในความดี ข้อห้ามต่างๆ ที่มีมาในสมัยโบราณอย่างที่เรียกว่า คนดี สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ผีคุ้ม ปกป้องกันภัย เป็นข้อเตือนสติให้ตะหนักถึงผลกรรมดี กรรมชั่ว

ตำนานการสักยันต์อันลือชื่อของวัดบางพระ ก่อนที่หลวงพ่อเปิ่นท่านมรณภาพแล้ว ท่านได้มอบสรรพวิชาต่างๆ ให้แก่พระลูกศิษย์สืบทอดเจตนาสืบต่อไป

อ้างอิงจาก www.bp.or.th/webboard ผิดถูกต้องขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ :054: :054:

สำหรับบุคคลที่สักยันต์ที่วัดบางพระ พุทธคุณสายขาวบริสุทธิ์ไม่เสื่อมง่ายๆแน่ ถ้าไม่ผิดกฏข้อห้ามครับ

(ขออนุญาตเข้าตอบ ขอบคุณครับผม) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
คิดมากไปหรือเปล่าคุณน้องaho  
ของไม่ได้เสื่อมกันง่ายๆหรอกน๊ะ
ถ้าอย่างงั้นเดินลอดใต้สะพานลอย
ที่มีผู้หญิงข้ามไม่ยิ่งกว่าหรือ  :058:  :058:  :058:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พ.ค. 2554, 04:11:18 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
รักดอก...จึงหยอกเล่น
ชอบทุกๆความเห็นเลยครับ

ออฟไลน์ aho

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับพี่ๆผมคงคิดมากไปเอง

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
ดีแล้วครับ ศิษย์น้องรุ่นใหม่ที่ถามการเสื่อมของรอยสักจะได้เป็นแนวทางในการปฏิบัติตัวต่อไป วัตถุมงคลทุกอย่างแม้กระทั่งรอยสักต่างๆไม่ได้เสื่อมกันง่ายๆ สำคัญอยู่ที่เจตนาทั้งนั้นเป็นทางพระแล้วถ้าไม่มีเจตนาตรงนั้นก็ไม่เป็นไรอย่าเช่น ฝังเข็มทอง ข้อห้ามที่ว่าห้ามคุยเวลาถ่ายหนักเบาแต่บังเอิญมีคนถามดันไปพูดเพราะความลืมตัวจึงถามอาจารย์ป้อมว่าเป็นไรหรือเปล่าครับ ท่านบอกว่ามีเจตนาตรงนั้นหรือเปล่าถ้าไม่มีไม่เป็นไรเราก็จุดธูปบอกกล่าวครูอาจารย์ครับ ไม่ต้องคิดไรมากครับข้อห้ามของสายบางพระก็มีอยู่แล้วตามที่พี่ๆศิษย์บางพระได้บอกท่านไว้ นอกเหนือจากนั้นหายห่วงครับสบายใจได้

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ไม่เป็นไรครับผม

ผมว่า คราวหน้าคราวหลังก็ระวังนิดนึงก็ดีครับ

ออฟไลน์ ~beauty~

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
ตบหลังยังดีกว่า ตบหัวแล้วลูบหลังนะครับ ..

แซวเล่นนิดหน่อยนะครับ

ด้วยความเคารพ

ขอบคุณ

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
คิดมากไปครับผม
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ตบหลังทักทายประสาเพื่อน ไม่ตบหัว ไม่โกรธ  :095: :095: :095: