ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อทวด กระเบื้องหลังคาโบสถ์เก่า วัดช้างให้  (อ่าน 3390 ครั้ง)

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ

หลวงพ่อทวด รุ่น กระเบื้องหลังคาโบสถ์ วัดช้างให้
สร้างจากกระเบื้องหลังคาโบสถ์เก่า ของวัดช้างให้ จ.ปัตตานี ซึ้งใช้มาตั้งแต่ พ.ศ. 2495 บูรณะเมื่อ พ.ศ. 2547 ผ่านพิธีกรรมปลุกเสกหลวงพ่อทวด วัดช้างให้ อันศักดิ์มาตั้งแต่ 2497 - ยุคปัจจุบัน แทบจะกล่าวได้ว่ามวลสารชุดนี้มีความศักดิ์สิทธิ์ อานุภาพ และศิริมงคล อย่างหาที่้เปรียบไม่ได้ ปลุกเสก 2 วาระ วาระที่ 1 วัดช้างให้ วาระที่ 2 วัดพะโค๊ะ เมื่อวันที่ 23 มิย.2550

รุ่นนี้คนพื้นที่เก็บกันหมดครับ

ออฟไลน์ first_android

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ขอบคุณมากครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ loongtow

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับ ข้อมูลเยี่ยมเลยครับ

ออฟไลน์ ทรงกลด

• ผู้อาวุโส
  • ศิษย์หลวงโด่ง.....

คาถาหลวงปู่ทวด เหยียบน้ำทะเลจืด

คาถาหลวงปู่ทวด เหยียบน้ำทะเลจืด วัดช้างให้ ตำบลป่าไร่ อำเภอโคกโพธิ์ จังหวัดปัตตานี คาถาหลวงพ่อทวด ท่องในใจเสมอไม่ต้องมีพระเครื่องท่านก็ได้ ท่อง คาถาหลวงปู่ทวด เป็นประจำจะแคล้วคลาดอันตราย

ตั้งนะโม 3 จบ

นะโม โพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา (3 จบ) แล้วระลึกถึงท่าน

เว ทา สา กุ กุ สา ทา เว....ทา ยะ สา ตะ ตะ สา ยะ ทา...สา สา ทิ กุ กุ ทิ สา สา...กุ ตะ กุ ภู ภู กุ ตะ กุ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ.............. :090: :090: :114: :090: :090:.............