ผู้เขียน หัวข้อ: สาธุการงานบุญวันคล้ายวันมรณะภาพหลวงพ่อเปิ่นปีที่๙  (อ่าน 3967 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พ.ค. 2554, 12:37:45 โดย ทรงกลด »

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไปแน่นอนครับ :052: :052:
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
สาธุการงานบุญวันคล้ายวันมรณะภาพหลวงพ่อเปิ่นปีที่๙ 17; 17;

วันสำคัญๆ ของ องค์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ ข้าพเจ้า และ ภรรยา ไปทำบุญทุกๆปีครับ 15; 15;

ขอขอบคุณท่าน ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) ที่นำข่าวมาบอกถึงพี่น้องศิษย์วัดบางพระครับ :053: :053:

(ขออนุญาตเข้ามาอ่าน ขอบคุณมากครับผม) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
พบกันที่กุฏิทรงไทยชายน้ำเหมือนเดิม...

ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
พบกันที่กุฏิทรงไทยชายน้ำเหมือนเดิม...

ขอกราบนมัสการ พระอาจารย์ มา ณ. ที่นี้ด้วยนะครับ :054: :054: รักษาดูแลสุขภาพด้วยนะครับ :054: :054:

(ขออนุญาตเข้ามาอ่าน ขอบพระคุณมากครับ) :054: :054:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับที่แจ้งข่าวมาให้ทราบ.................. :090: :090: :114: :090: :090:................

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ขอบคุณครับท่านที่แจ้งข่าวให้ทราบโดยทั่วถึงกัน  :053: :053: :053:

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
ขอบคุณท่านสิบทัศน์มากครับ ที่แจ้งข่าวงานบุญ วัดบางพระ ให้ทราบโดยทั่วกัน

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
น่าเสียดาย ติดงานไปไม่ได้

ขออนุญาตตอบนะครับ ผิดถูกประการใด ต้องขออภัยมานะที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

ออฟไลน์ โบตั๋นสีขาว

• ไม้คดใช้ทำขอ เหล็กงอใช้ทำเคียว แต่คนคดเคี้ยวใช้ทำอะไรไม่ได้เลย
  • สัตตมะ
  • **
  • จะสูงจะต่ำอยู่ที่เราทำตัวจะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวเราทำ
ขอบคุณคะที่แจ้งข่าว ไปแน่นอนคะ :090: :001: :090:
เคารพ กตัญญู บูชา หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ ทั้งครอบครัวคะ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ เดี๋ยวจะหาโอกาสแวะไปให้ได้ครับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ขอขอบคุณท่านปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)
ที่แจ้งข่าวครับ   :058:  :058:  :058:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ค. 2554, 04:47:06 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ Latkrabang_V2

• ตติยะ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ทรงกลด

• ผู้อาวุโส
  • ศิษย์หลวงโด่ง.....
ขอบคุณครับ สำหรับข่าวดีๆ :015:
เว ทา สา กุ กุ สา ทา เว....ทา ยะ สา ตะ ตะ สา ยะ ทา...สา สา ทิ กุ กุ ทิ สา สา...กุ ตะ กุ ภู ภู กุ ตะ กุ

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

แจ้งข่าวมา ทุกท่านรับทราบทั่วกัน
ผมก็ขอฝากอีกที ให้ท่านที่ทราบบอกต่อ ๆ กันด้วยครับ ให้ศิษย์หลวงปู่เปิ่นที่ยังไม่ทราบได้รับรู้ด้วยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ

• ผู้อาวุโส
ท่านที่พลาดงานไหว้ครู ควรไปให้ได้นะครับ

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
ถ้าว่างไปแน่นอนครับผม สาธุ อนุโมทนาบุญก่อนเลยครับ
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ ArDET

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับที่แจ้งข่าวมาให้ทราบ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับที่แจ้งข่าว..ไปแน่นอนครับผม :054: :054:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

• ผู้อาวุโส
ถ้าว่างไปแน่นอนครับผม สาธุ อนุโมทนาบุญก่อนเลยครับ

เช่นกันครับ

• ผู้อาวุโส
อนุญาตนำภาพหลวงพ่อเปิ่นมาให้ชมกันครับ...ผมถ่ายเอง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พ.ค. 2554, 10:31:01 โดย ทรงกลด »

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมลางานไว้แล้วครับ ต้องไปให้ได้  :066:

ออฟไลน์ ก้านยาว

• เพราะชีวิตขาดหวานไม่ได้
  • สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับสำหรับข่าวสาร ไว้พบกันที่งานนะครับพี่น้องชาววัดบางพระทุกท่าน
[shake]ชีวิตนี้บางทีก็น้อย คิดไปทำไม ชีวิตนี้บางวันก็เยอะ ถือเป็นกำไร
ชีวิตเราก็เท่านี้ ความสุขที่หัวใจต้องการสุดท้ายมันอยู่ไม่ไกล
ค้นลงไปข้างในจิตใจ ใครๆ ก็พบมัน
[/shake]

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
ไปล่วงหน้า 1 วันเลยครับ เดี๋ยว รับ พระอาจารย์โด่ง ที่ชลบุรีด้วย ขออนุญาติ คัดลอกลิ๊ง ไปฝากน้องๆเว็ปอื่นด้วยนะครับ  :054:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล

ขออนุญาตตอบนะครับ ผิดถูกประการใด ต้องขออภัยมานะที่นี้ด้วยนะครับ
ไม่เป็นไรครับ วันครบรอบวันเกิดหลวงปู่เปิ่นวันที่12 สิงหาคมเป็นวันแม่ คงจะหยุดนะครับมาร่วมทำบุญก็ได้ครับ  :002:ไว้เจอกันครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com

ไม่เป็นไรครับ วันครบรอบวันเกิดหลวงปู่เปิ่นวันที่12 สิงหาคมเป็นวันแม่ คงจะหยุดนะครับมาร่วมทำบุญก็ได้ครับ  :002:ไว้เจอกันครับ
ขอบคุณนะครับ แต่ช่วงนี้งานล้นมือมากมายเลยครับ ขนาดวันหยุดพักธรรมดาของแต่ละสัปดาห์ยังไม่มีเลยครับ

ออฟไลน์ nut_ty

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณนะค๊ะที่แจ้งข่าว  :054: ...น่าเสียดายจังไปไม่ได้.. :070: