ผู้เขียน หัวข้อ: แบ่งกันชมก่อนนอน  (อ่าน 1799 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
แบ่งกันชมก่อนนอน
« เมื่อ: 22 พ.ค. 2554, 01:07:33 »
หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี

หลวงปู่ทอง ไม่ทราบประวัติเห็นเก่าดี ท่านใดทราบประวัติการสร้างรบกวนชี้แนะด้วยนะครับ

สมเด็จแช่มล้าน

สมเด็จวัดเกศไชโยปี ๒๕๒๑

ภาพเก่าหลวงปู่สด วัดปากน้ำภาษีเจริญ ขอบคุณท่านเอ็มอีกครั้งครับ

ฝากภาพปลัดรายงานความคืบหน้าตัวนี้ไว้ด้วยละกันครับ

ส่งท้ายด้วยผ้ายันต์ผืนนี้

ฝันดีราตรีสวัสดิ์หลับในอู่ทะเลบุญนะครับเพื่อนสมาชิกทุกท่าน :001:

ออฟไลน์ ทรงกลด

• ผู้อาวุโส
  • ศิษย์หลวงโด่ง.....
ตอบ: แบ่งกันชมก่อนนอน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 พ.ค. 2554, 07:39:51 »
ขอบคุณครับ
มาอ่าน+ดู เพื่อเป็นความรู้ครับ
เว ทา สา กุ กุ สา ทา เว....ทา ยะ สา ตะ ตะ สา ยะ ทา...สา สา ทิ กุ กุ ทิ สา สา...กุ ตะ กุ ภู ภู กุ ตะ กุ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 พ.ค. 2554, 07:55:39 »
วัตถุมงคลต่างๆ 02; 02;

ขอขอบคุณท่าน ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) ที่นำภาพวัตถุมงคลต่างๆมาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ เพื่อเป็นความรู้ ขอบคุณมากครับ) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 พ.ค. 2554, 08:28:00 »
ชอบทุกชิ้นเลยครับพี่สิบทัศน์ โดยเฉพาะหลวงปู่โต๊ะ งดงามมากๆครับ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 พ.ค. 2554, 08:37:11 »
ขอบคุณครับ..ท่านปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) ชอบทุกชิ้นครับ :016: :016:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ first_android

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 พ.ค. 2554, 11:19:33 »
สวยๆทุกองค์เลยครับ

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 พ.ค. 2554, 11:39:43 »
ของดีดีทั้งนั้นเลยนะครับ

ขออุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 พ.ค. 2554, 11:41:40 »
ขอบคุณครับ..................... :090: :090: :114: :090: :090:..............