ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับผม  (อ่าน 1100 ครั้ง)

ออฟไลน์ aho

• ตติยะ
    • อีเมล
สอบถามครับผม
« เมื่อ: 23 พ.ค. 2554, 12:54:56 »
อยากทราบว่าในวันอาทิตย์มีพระอาจารย์ท่านไหนบ้างที่สัก 8 ทิศ บ้างครับ ผมเคยได้ยินหลวงพี่แป๊วพูดว่าจะต้องมาวัน จันทร์ - ศุกร์ ครับ รบกวนด้วย ผมว่างเฉพาะวันอาทิตย์ครับ

ออฟไลน์ depp

• ความดี...สำคัญกว่าทุกสิ่ง
  • ปัญจมะ
  • มีน้ำใจ เมตตา เสียสละ
    • MSN Messenger - depp_trip.35@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 พ.ค. 2554, 01:14:55 »
 :005: :005: :005: มาเรื่อยฯ เลยครับ เดียวก็ได้เอง  :054: :045: :058:
รักการทำดีนะครับ แม้ใครไม่เห็นแต่ใจจะมีความสุขครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 พ.ค. 2554, 01:24:38 »
อยากทราบว่าในวันอาทิตย์มีพระอาจารย์ท่านไหนบ้างที่สัก 8 ทิศ บ้างครับ ผมเคยได้ยินหลวงพี่แป๊วพูดว่าจะต้องมาวัน จันทร์ - ศุกร์ ครับ รบกวนด้วย ผมว่างเฉพาะวันอาทิตย์ครับ
เข้าใจว่าไม่ใช่วันอาทิตย์สักยันต์8ทิศไม่ได้น่ะครับ แต่ยันต์8ทิศใช้เวลาสักนานครับ วันอาทิตย์คนเยอะครับมาวันธรรมดาจะสะดวกกว่ามากกว่าครับ แต่ถ้าผมจำไม่ผิด ผมได้รับเมตตายันต์8ทิศจากหลวงพี่แป๊วในวันอาทิตย์น่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 พ.ค. 2554, 02:08:32 »
มาวันธรรมดา ก็ สดวกหน่อยนะครับ

คนน้อยดี ครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็แล้วแต่หลวงพี่ท่านจะเมตตาให้นะครับ

แต่ถ้าอยากได้ก็ลองกราบขอเมตตาหลวงพี่ ดูนะครับ
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ AiNongTum

• ตติยะ
  • นายสิบเจ้าของคลัง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 พ.ค. 2554, 08:56:06 »
ผมไปวันเสาร์ พระอาจารย์ญาท่านยังสัก 8ทิศ ให้อยู่เลยนา (แต่ผมได้สาริกาคู่)
ฉะนั้น แล้วแต่พระอาจารย์แต่ละท่านจะเมตตาให้เราล่ะครับ