ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำเเนะนำด้วยนะครับ  (อ่าน 1864 ครั้ง)

ออฟไลน์ tle1

• จตุตถะ
ขอคำเเนะนำด้วยนะครับ
« เมื่อ: 25 พ.ค. 2554, 04:53:16 »
พี่ๆครับอยากทราบว่าท่านอาจารย์อั้นเป็นศิษย์สายวัดบางพระรึป่าวครับเเละการที่ลอยสักไม่เข้มหรือจางเกิดขึ้นเพราะอะไรครับเกี่ยวกับเข็มเล็กรึป่าวครับเเล้วใช้วาสลีนทาจะทำให้สีหมึกเข้มขึ้นหรอครับเท่าที่ผมทราบทาวาสลีนจะช่วยให้อาการคันลดลงใช่ไหมครับรอยสักจะตกสะเกล็ดเร็วขึ้นใช่ไหมครับ  เเละสายวัดบางพระจำเป็นไหมว่าเราต้องได้3ยันต์ครูเช่น ยันต์ 9ยอด  ยันต์8ทิศ เเละยันต์งบน้ำอ้อย ก่อนถึงจะไปยันต์อื่นได้ใช่ไหมครับ  ขอคำชี้เเนะจกพี่ๆด้วยนะครับ  ขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ AiNongTum

• ตติยะ
  • นายสิบเจ้าของคลัง
    • อีเมล
ตอบ: ขอคำเเนะนำด้วยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 พ.ค. 2554, 07:30:45 »
พี่ๆครับอยากทราบว่าท่านอาจารย์อั้นเป็นศิษย์สายวัดบางพระรึป่าวครับเเละการที่ลอยสักไม่เข้มหรือจางเกิดขึ้นเพราะอะไรครับเกี่ยวกับเข็มเล็กรึป่าวครับเเล้วใช้วาสลีนทาจะทำให้สีหมึกเข้มขึ้นหรอครับเท่าที่ผมทราบทาวาสลีนจะช่วยให้อาการคันลดลงใช่ไหมครับรอยสักจะตกสะเกล็ดเร็วขึ้นใช่ไหมครับ  เเละสายวัดบางพระจำเป็นไหมว่าเราต้องได้3ยันต์ครูเช่น ยันต์ 9ยอด  ยันต์8ทิศ เเละยันต์งบน้ำอ้อย ก่อนถึงจะไปยันต์อื่นได้ใช่ไหมครับ  ขอคำชี้เเนะจกพี่ๆด้วยนะครับ  ขอบพระคุณครับ
ไม่ทราบแฮะว่าเข้มหรือจางรักษายังไงเพราะสักน้ำมัน แต่เรื่องคันนั้นแทบทุกรายครับ ส่วนยันต์ครูนี่แล้วแต่พระอาจารย์จะเมตตาให้
ถ้าท่านเห็นสมควร อาจสักยันต์อื่นก่อนได้ครับ

ออฟไลน์ pilot26

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 พ.ค. 2554, 08:21:10 »
จากที่ไปสักมานะครับ  ของผมสักน้ำมัน ได้ 7ยอด  8ทิศ เสือครู (ขอหลวงพี่)  9ยอด (ขอหลวงพี่) หัวใจพระยาราชสีห์ มหาอำนาจ เกราะเพชร ล่าสุด สร้อยสังวาลย์สามสาย ตามลำดับ  ดังนั้น จึงยืนยันได้ว่า ไม่ต้องได้ยันต์ครูครบก่อนจึงจะไปยันต์อื่นหรือยันต์ที่เป็นรูปได้  บางทีพาน้องๆที่ทำงานไปสัก บางคนได้ยันต์เมตตา(ขอท่าน)   บางคนได้ยันต์ห้าแถว (ท่านถามว่าจะเอายันต์อะไร)  แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นอยู่ที่ท่านจะให้หรือเปล่า  แต่ที่ผ่านมายังไม่เคยผิดหวังครับ  หลวงพี่ท่านใจดี เมตตากับผมและน้องๆ เสมอ กราบนมัสการหลวงพี่มา ณ ที่นี้ครับ  ทุกครั้งที่ไปสักมาจะถ่ายรูปเก็บไว้ก่อนที่รอยสักจะจางหายไป (สักน้ำมัน)  ว่างๆ จะลงให้ดูครับ  โดยเฉพาะ เสือครู  สวยมาก  หลวงพี่ยังใช้ตะเกียงน้ำมันก๊าซรนแม่แบบที่เป็นรูปอยู่เลย เข้มขลังสุดๆครับ

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 พ.ค. 2554, 08:25:18 »
รอยสักจาง เกี่ยวกับน้ำหนักมือที่สักครับ แล้วก็เกี่ยวกับว่าเราเป็นคนเลือดเยอะหรือเปล่าครับ ถ้าเลือดเยอะ เลือดจะดันหมึกออกมามากครับ
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 พ.ค. 2554, 08:41:10 »
พี่ๆครับอยากทราบว่าท่านอาจารย์อั้นเป็นศิษย์สายวัดบางพระรึป่าวครับเเละการที่ลอยสักไม่เข้มหรือจางเกิดขึ้นเพราะอะไรครับเกี่ยวกับเข็มเล็กรึป่าวครับเเล้วใช้วาสลีนทาจะทำให้สีหมึกเข้มขึ้นหรอครับเท่าที่ผมทราบทาวาสลีนจะช่วยให้อาการคันลดลงใช่ไหมครับรอยสักจะตกสะเกล็ดเร็วขึ้นใช่ไหมครับ  เเละสายวัดบางพระจำเป็นไหมว่าเราต้องได้3ยันต์ครูเช่น ยันต์ 9ยอด  ยันต์8ทิศ เเละยันต์งบน้ำอ้อย ก่อนถึงจะไปยันต์อื่นได้ใช่ไหมครับ  ขอคำชี้เเนะจกพี่ๆด้วยนะครับ  ขอบพระคุณครับ
ด้วยความเคารพครับ คุณน้อง(สักยันต์แบบหมึก) 02; 02;

ข้อ1 ถามว่า อาจารย์อั้นเป็นศิษย์สายวัดบางพระรึเปล่า ข้าพเจ้าไม่ทราบครับ

ข้อ2 รอยสักยันต์เข้มหรือจาง เกิดจากหมึกผสมว่านอาจทำให้หมึกจาง หรือ น้ำหนักในการสักยันต์

ข้อ3 ทาวาสลีน ช่วยลดอาการคันได้ และ เวลารอยสักยันต์ตกสะเก็ดทำให้สีเข้มได้ครับ

ข้อ4 ถ้าสักยันต์ได้ครบทั้งสามยันต์ครู ก็ยิ่งดีครับ ถ้าสักยันต์เต็มหลังจะล้อมคล้ายเป็นหน้าเสือครับ

ข้อ5 หลังจากสักยันต์ ตรงรอยสักยันต์ห้ามโดนสบู่ สองถึงห้าวันครับ(รอพี่ๆน้องๆเข้ามาเสริมอีกครับ)

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณมากครับ) :054: :054: ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ pakkredtop

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2554, 02:13:30 »
จากที่ไปสักมานะครับ  ของผมสักน้ำมัน ได้ 7ยอด  8ทิศ เสือครู (ขอหลวงพี่)  9ยอด (ขอหลวงพี่) หัวใจพระยาราชสีห์ มหาอำนาจ เกราะเพชร ล่าสุด สร้อยสังวาลย์สามสาย ตามลำดับ  ดังนั้น จึงยืนยันได้ว่า ไม่ต้องได้ยันต์ครูครบก่อนจึงจะไปยันต์อื่นหรือยันต์ที่เป็นรูปได้  บางทีพาน้องๆที่ทำงานไปสัก บางคนได้ยันต์เมตตา(ขอท่าน)   บางคนได้ยันต์ห้าแถว (ท่านถามว่าจะเอายันต์อะไร)  แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นอยู่ที่ท่านจะให้หรือเปล่า  แต่ที่ผ่านมายังไม่เคยผิดหวังครับ  หลวงพี่ท่านใจดี เมตตากับผมและน้องๆ เสมอ กราบนมัสการหลวงพี่มา ณ ที่นี้ครับ  ทุกครั้งที่ไปสักมาจะถ่ายรูปเก็บไว้ก่อนที่รอยสักจะจางหายไป (สักน้ำมัน)  ว่างๆ จะลงให้ดูครับ  โดยเฉพาะ เสือครู  สวยมาก  หลวงพี่ยังใช้ตะเกียงน้ำมันก๊าซรนแม่แบบที่เป็นรูปอยู่เลย เข้มขลังสุดๆครับ
ตะเกียงน้ำมันก๊าซรนแม่แบบที่เป็นรูปอยู่เลยหมายความว่ายังไงหรอครับมันนี้ไม่เข้าใจจริงๆ แล้วถ้าเราคันจะเกาได้ไหมครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2554, 08:41:03 »
ตะเกียงน้ำมันก๊าซรนแม่แบบที่เป็นรูปอยู่เลยหมายความว่ายังไงหรอครับมันนี้ไม่เข้าใจจริงๆ แล้วถ้าเราคันจะเกาได้ไหมครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

เกาได้ครับไม่น่าจะผิดข้อห้ามในเรื่องการสักแต่อย่างใด
และถ้าเกาแล้วแผลที่สักมามันจะไม่ลุกลาม (ลุกลามหมายถึง เป็นแผลเพียงจุดๆเล็กๆก็จะใหญ่นะครับ)
และอีกอย่างคือเกาแล้วคุณไม่เจ็บเลือดไม่ออกนะครับ
แต่ทางที่ดีเอามือลูบๆก็พอแล้วครับ ทนเอาหน่อยไม่เกิน 1 อาทิตย์ก็หายแล้วครับ

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2554, 12:10:09 »
ท่าน อ.อั้น เป็นศิษย์ ของพระอาจารย์พัน สมัยตอนที่ท่านยังอยู่วัดบางพระ

ผิดถูกขอประทานอภัย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มิ.ย. 2554, 12:10:48 โดย ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ »