ผู้เขียน หัวข้อ: รับมาอีก 2 พาน แต่ไม่แน่ใจว่ายันต์อะไร ใครทราบมั่ง  (อ่าน 2938 ครั้ง)

ออฟไลน์ tonbangpra

• จตุตถะ
    • Facebook
วันนี้ก็ไปรับมาอีก 2 พาน ขวาเป็นยันต์องค์พระ  ซ้ายเป็นยันต์อะไรไม่รู้ (เข้าใจว่าเป็นมหาอุตม์)
ด้านขวา
ด้านซ้าย

ออฟไลน์ princo

• ฉัฏฐะ
  • *
สวยงามมากเลยครับ
[shake]คนเมื่องในหมอก[/shake]

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
สุดยอดมากๆครับท่าน เข้มขลัง สวยงามมากๆครับผม 25; 25;

ข้าพเจ้ายินดีด้วย ที่ท่าน tonbangpra  เชื่อมั่นศรัทธา องค์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ วัดบางพระ ครับ

ขอกราบนมัสการ หลวงพี่ญา มา ณ.ที่นี้ด้วยครับ :054: :054:  รักษาดูแลสุขภาพด้วยนะครับ :054: :054:

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ ขอบคุณมากครับ) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ยันต์แรกยันต์องค์พระครับ

ยันต์ที่2 ปิดตามหาอุตม์ครับ  :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ tonbangpra

• จตุตถะ
    • Facebook
ขอบคุณครับท่าน ^_^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 พ.ค. 2554, 08:01:36 โดย tonbangpra »

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
สวยดีจริงๆเลยครับ

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

ออฟไลน์ Latkrabang_V2

• ตติยะ
ยินดีด้วยครับท่าน

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
สวยงามจริงๆครับ.........สุดยอดไปเลยครับ..................... :090: :090: :114: :090: :090:..........

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยงามๆมากๆครับผม สุดยอด :002:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ ~beauty~

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
ตอบให้นิดนึงนะครับ

ยันต์แรกเป็นยันต์ของสาย ท่านอาจารย์เที่ยง น่วมมานา วัดทอง บางกอกน้อย ในผ้าเช็ดหน้ายันต์ของท่านจะมียันต์นี้อยู่ด้วย

ส่วนยันต์ที่สองก็เป็นพระปิดตา ( ก็พึ่งเห็นครั้งแรกนี่แหละครับ) พุทธคุณน่าจะครอบคลุมนะครับ เพราะเป็นรูปขององค์พระพุทธเจ้า

ขอบคุณ

ออฟไลน์ bluebatov

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ศรัทธาเป็นที่ตั้ง
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับได้ รับของดีจากพระอาจารย์ ญา สุดยอดครับ การบนมัสการพระอาจารย์ ญา ด้วยความเคารพครับ
บารมีหลวงพ่อเปิ่น