ผู้เขียน หัวข้อ: นำรูปภาพมาให้ชมครับ  (อ่าน 1861 ครั้ง)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
นำรูปภาพมาให้ชมครับ
« เมื่อ: 26 พ.ค. 2554, 03:56:39 »
บรรยายด้วยภาพครับ ขออนุญาตเจ้าของรูปภาพด้วยครับ ขอบคุณครับ.........  :114:  :114: :114: ...........

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ตอบ: นำรูปภาพมาให้ชมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 พ.ค. 2554, 04:11:09 »
พูดคุยตามภาษาเรื่อง ขี้ๆ 41; 41;

ขอขอบคุณท่าน umpawan ที่นำภาพบรรยายเรื่องขี้ต่างๆมาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้อ่านครับ :002: :002:

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ ขอบคุณมากครับ) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 พ.ค. 2554, 06:30:54 »
ชอบบรรทัดสุดท้ายมาก "ขี้คุย ขี้อิจฉาหมา ไม่แล"

ขอบคุณมากครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 พ.ค. 2554, 08:15:10 »
เรื่องขี้ๆ ที่ไม่ ขี้ๆ เลยนะครับ

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ถูกผิดประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

ออฟไลน์ toonroysatang

• ทุติยะ
  • **
  • รักงานศิลป์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 พ.ค. 2554, 12:53:47 »
ดีครับ

ออฟไลน์ somjung1900

• จตุตถะ
  • ดื่มนมจากเต้า ดีกว่าดื่มเหล้าจากกลม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 พ.ค. 2554, 02:52:52 »
ชอบมากครับ ขอบคุณครับ!  :017:

ออฟไลน์ NUPOM

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 พ.ค. 2554, 11:08:34 »
   :050: แหมขอยืมสโลแกนนี้เอาไว้ไปสอนฅนกำลังจะลืมตัวหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ banmung

• ความสุขถ้าแบ่งปันมีแต่จะเพิ่มขึ้นฉันใด ความทุกข์ถ้าแบ่งก็มีแต่จะลดลงฉันนั้น
  • สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น บ้านบารมีครู จ.อุดรธานี
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 พ.ค. 2554, 01:49:43 »
ขอบคุณครับ พูดเรื่องขี้ได้คมดีครับ
ต้นไม้ที่สูงเพียงฟ้าล้วนเคยเท่าหญ้าเพียงดิน พญาเหยี่ยวที่โผบิน ยังต้องหัดบินมาก่อน