ผู้เขียน หัวข้อ: พระผงครับ  (อ่าน 2240 ครั้ง)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
พระผงครับ
« เมื่อ: 26 พ.ค. 2554, 08:04:26 »

สวัสดีครับ วันนี้ผมขอนำพระผงหลวงพ่อเปิ่น หลังยันต์แม่ทัพมาให้พี่ๆได้ชมกันนะครับ
ส่วนตัวไม่มีบุญได้เหรียญรุ่นแรกครอบครองอย่างแน่แท้ แต่อนาคตไม่แน่ครับ
องค์นี้คุณอาเช่ามาตั้งแต่หลวงพ่อยังทรงสังขารอยู่ครับ ผมว่าใช่แทนรุ่นแรกๆได้สบายเลยครับ............  :114: :114: :114: ..............

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ตอบ: พระผงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 พ.ค. 2554, 08:12:41 »
สุดยอดมากๆครับท่าน เข้มขลัง สวยงามมากๆครับผม 25; 25;

ขอขอบคุณท่าน umpawan ที่นำภาพวัตถุมงคล องค์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ มาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ :016: :015:

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ เพื่อเป็นความรู้ ขอบคุณมากครับ) :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 พ.ค. 2554, 08:13:11 โดย saken6009 »

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 พ.ค. 2554, 08:13:43 »
ยินดีด้วยนะครับ

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ถูกผิดประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

ออฟไลน์ โบตั๋นสีขาว

• ไม้คดใช้ทำขอ เหล็กงอใช้ทำเคียว แต่คนคดเคี้ยวใช้ทำอะไรไม่ได้เลย
  • สัตตมะ
  • **
  • จะสูงจะต่ำอยู่ที่เราทำตัวจะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวเราทำ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 พ.ค. 2554, 09:08:00 »
ขอบคุณมากคะ สำหรับภาพวัตถุมงคล องค์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ สวยงามมากคะ :090: :050: :090:
เคารพ กตัญญู บูชา หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ ทั้งครอบครัวคะ

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 พ.ค. 2554, 09:13:57 »
ดูแล้วจะเป็นพิมพ์เล็กหน้าโบราณโรยพลอย
สร้างและปลุกเสกพร้อมรุ่น เสาร์ห้า-ห้าเสาร์ปี 34
ตอนแรกไม่ได้ออกให้บูชาเพราะทางวัดพิจารณาว่าพิมพ์ดูไม่ค่อยชัดเจน หาองค์สวยๆยาก
เนื่องจากรุ่นเสาร์ห้า-ห้าเสาร์ปี34 ได้รับความนิยมมาก
( หมดจากวัดรวดเร็วมาก ผมเองก็ตั้งใจไปเช่าแต่ไม่ทัน หมดซะก่อน)
ทางวัดจึงรีบนำรุ่นนี้ออกมาให้ลูกศิษย์ได้บูชากัน
ทำไปทำมา กลายเป็นของดี มีเสน่ห์ไปอีกแบบ
พุทธคุณก็สุดยอดไม่แพ้รุ่นไหนๆครับท่าน
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ    

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 พ.ค. 2554, 01:14:02 »
ยินดีด้วยนะครับ
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 พ.ค. 2554, 02:25:11 »
ขอบคุณครับ............. :090: :090: :114: :090: :090:.............

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 พ.ค. 2554, 03:39:36 »
ดูแล้วจะเป็นพิมพ์เล็กหน้าโบราณโรยพลอย
สร้างและปลุกเสกพร้อมรุ่น เสาร์ห้า-ห้าเสาร์ปี 34
ตอนแรกไม่ได้ออกให้บูชาเพราะทางวัดพิจารณาว่าพิมพ์ดูไม่ค่อยชัดเจน หาองค์สวยๆยาก
เนื่องจากรุ่นเสาร์ห้า-ห้าเสาร์ปี34 ได้รับความนิยมมาก
( หมดจากวัดรวดเร็วมาก ผมเองก็ตั้งใจไปเช่าแต่ไม่ทัน หมดซะก่อน)
ทางวัดจึงรีบนำรุ่นนี้ออกมาให้ลูกศิษย์ได้บูชากัน
ทำไปทำมา กลายเป็นของดี มีเสน่ห์ไปอีกแบบ
พุทธคุณก็สุดยอดไม่แพ้รุ่นไหนๆครับท่าน
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ     

ขอบคุณพี่บางแก้วฟ้า สำหรับข้อมูลดีๆครับ.......  :114: :089: :114: .........   

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 พ.ค. 2554, 08:20:36 »
สวยครับ
รักและศรัทธา