ผู้เขียน หัวข้อ: นางพิมลายมือหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร.  (อ่าน 2799 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: นางพิมลายมือหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 พ.ค. 2554, 06:17:44 »
ขอบคุณครับพี่สิบทัศน์ ที่นำมาให้ชมกันนะครับ

หายากเลยนะครับ ที่้เป็นลายมือของหลวงปู่

ผมเองเคยไปวัดท้องไทรอยู่ครั้งนึง แต่ไม่ได้เช่าอะไรมาเลยครับ

เอาเงินไปน้อยด้วย เพราะราคาในตู้ 500 เป็นหลักครับ

มีโอกาศจะไปเช่าตะกรุดนางพิมครับ ขอบคุณครับ........  :114: :089: :114: ..........   

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ตอบ: นางพิมลายมือหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 พ.ค. 2554, 06:50:59 »
นางพิมลายมือหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร

ขอกราบนมัสการ หลวงปู่อั๊บ มา ณ. ที่นี้ด้วยนะครับ :054: :054:  รักษาดูแลสุขภาพด้วยนะครับ :054: :054:

ขอบคุณท่าน ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) ที่นำภาพลายมือหลวงปู่อั๊บ มาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ เพื่อเป็นความรู้ ขอบคุณมากครับ) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 พ.ค. 2554, 11:10:30 »
ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 พ.ค. 2554, 06:49:20 »
เห็นตะกรุดดอกนี้แล้วนึกถึงบุญที่ได้ถวายหลอดไฟกับหลวงปู่ในช่วงก่อนเข้าพรรษาเมื่อ 3 ปีก่อนครับ  และตั้งแต่ปีนั้นเป็นต้นมา ผม ญาติและเพื่อนๆ ก็มีโอกาสนำหลอดไฟและอัฐบริขารต่างๆไปถวายหลวงปู่ที่วัดท้องไทรติดต่อกันทุกปีเป็นต้นมาครับ  

ขอแบ่งบุญให้กับทุกท่านนะครับ   สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พ.ค. 2554, 06:50:39 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา