ผู้เขียน หัวข้อ: จุดดำบนหลังตรงรอยสัก  (อ่าน 3560 ครั้ง)

ออฟไลน์ pakkredtop

• ตติยะ
จุดดำบนหลังตรงรอยสัก
« เมื่อ: 29 พ.ค. 2554, 08:15:39 »

[/quote]  บนหลังของคุณพี่ท่านนี้ดำๆคืออะไรหรอครับเป็นเพราะแผลตกสะเก็ดหรือหมึกไม่รู้จริงกรุณาช่วยตอบหน่อยครับ

ออฟไลน์ tonbangpra

• จตุตถะ
    • Facebook
ตอบ: จุดดำบนหลังตรงรอยสัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 พ.ค. 2554, 08:26:33 »
เลือดปนหมึก ครับ มันเเห้ง  อาบน้ำเด๋วก็ออกครับ

ออฟไลน์ nirutjif

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 พ.ค. 2554, 08:39:51 »
ใช่เเล้วครับเลือดที่ซืมออกมาจากรอยสักผสมกับหมึกครับ สีขาวๆ กระดาษทิชชูครับ :005:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 พ.ค. 2554, 10:55:38 »
เป็นทิชชูเปือนหมึกและเลือดครับ
ไม่มีอันตรายครับ แต่ถ้าปล่อยแห้งไปแกะทิชชูออก จะเจ็บครับ
ให้เอาน้ำเปล่าลูบเบาครับผม

ออฟไลน์ meef2002

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 พ.ค. 2554, 11:07:50 »
เป้นทิชชู เลอะหมึกกับเลือดครับ มันเปียกแล้วขาดติดหลัง ต้องผมไปสักใหม่ๆก็คิดว่าหนังถลอกเหมือนกัน

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 พ.ค. 2554, 11:57:05 »
เห็นแล้วจะร้องเลยอะน่ากลัวมาก

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 พ.ค. 2554, 08:26:19 »

แต่ถ้าแลกกับสิ่งที่ได้มาติดตัวก็ถือว่ามีค่ามหาศาลนะครับ

ขออุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 พ.ค. 2554, 02:03:08 »

แต่ถ้าแลกกับสิ่งที่ได้มาติดตัวก็ถือว่ามีค่ามหาศาลนะครับ

ขออุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
ตอนเอาออกจะเจ็บไหมอะครับผมจะได้เตรียมใจไว้ก่อน

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 พ.ค. 2554, 04:25:40 »
เป็นกระดาษทิชชู่เปื้อนเลือดค่อยๆเอาน้ำล้างออกครับคุณน้องเวลาสักเจ็บกว่าตั้งเยอะ
คุณพี่ท่านนี้ช่างมีความอดทนเสียจริงแทงตั้งหลายรอบแต่ก็คุ้มค่าครับ
 :058:  :058:  :058:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พ.ค. 2554, 04:32:47 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 พ.ค. 2554, 04:34:16 »

ตอนเอาออกจะเจ็บไหมอะครับผมจะได้เตรียมใจไว้ก่อน
เอาทิชชู่ออกหรือเอาหมึกออกจากหลังครับ
ถ้าเป็นทิชชูกับสะเก็ดเลือด+แผลโดนน้ำตอนอาบเอามือลูบเบาๆเดี๋ยวก็ออกครับ วันแรกออกไม่หมด วันสองสามสี่ ก็หมดเองครับ
แต่ถ้าหมายถึงหมึกที่ติดหลังตอนสักเสร็จแล้วก็ปรึกษาแพทย์เลยครับ ไม่อยากเจ็บก็ยาสลบ

ออฟไลน์ baboon

• สัตตมะ
  • **
  • อยากให้ลิงมาอยู่เต็มหลัง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 30 พ.ค. 2554, 08:32:57 »
 :001:แฮ่ๆ หลังผมเองครับ เป็นเศษทิชชูปนหมึกและเลือดครับไปสักครั้งแรกๆครับ
     เลือดท่วมเชียว พระอาจารย์ญายังแซวว่า "เฮ้อ!จะเป็นลม"

• ตติยะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 30 พ.ค. 2554, 11:19:25 »

เอาทิชชู่ออกหรือเอาหมึกออกจากหลังครับ
ถ้าเป็นทิชชูกับสะเก็ดเลือด+แผลโดนน้ำตอนอาบเอามือลูบเบาๆเดี๋ยวก็ออกครับ วันแรกออกไม่หมด วันสองสามสี่ ก็หมดเองครับ
แต่ถ้าหมายถึงหมึกที่ติดหลังตอนสักเสร็จแล้วก็ปรึกษาแพทย์เลยครับ ไม่อยากเจ็บก็ยาสลบ

ต้องถึงยาสลบเลยหรอครับพี่ (คุณพี่เป็นคนที่มารยาทดีมากๆผมชอบคำลงท้ายพี่อะมีทุกข้อความเลย)

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 31 พ.ค. 2554, 12:37:15 »
ตามนั้นครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง