ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบข้อห้ามของการคาดตะกรุด หลวงพ่อจง วันหน้าต่างนอก อยุธยา  (อ่าน 3752 ครั้ง)

ออฟไลน์ keerati

• ตติยะ
    • อีเมล

ผู้รู้ช่วย หน่อยครับ 

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ keerati

• ตติยะ
    • อีเมล

ผู้รู้ช่วยหน่อย ครับ

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
1.ห้ามด่าพ่อแม่ครูอาจารย์ 2.ห้ามผิดเมียผู้อื่น 3.ห้ามเข้าที่อโคจรครับผม

ออฟไลน์ ~beauty~

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
ข้อห้ามสำคัญเลยนะครับ เหมือนของหลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ จังหวัดนครสวรรค์คือ  " ห้ามทำหาย " ครับ

ขอบคุณ

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
หลวงพ่อจงเมื่อให้สิ่งของปลุกเสกของท่านแก่ผู้ใด ท่านจะต้องบอกเตือนสติด้วยการให้คติเสมอว่า ขอให้รักษาตัวรักษาใจไว้ให้จงดี ศีลธรรมอย่าลืม หากหมั่นบูชาพระ รำลึกถึงพระและหมั่นศรัทธาปฏิบัติพระธรรมคำสอนของสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า อยู่เป็นนิจแล้ว ยากนักจะมีโพยภัยเหล่าใดเบียดเบียนบีฑาราวี ขอให้ท่องไว้ในใจเสมอว่า เวรย่อมมีขึ้นเฉพาะเมื่อได้มีการก่อเวร มีหนี้ก็หนีไม่พ้นจะต้องชดใช้เขาในเวลาหนึ่ง... คนเราไม่ทำบาปพึงไว้ใจได้ว่าต้องมีมีบาปใดติดตามสนองปองผลาญ จงหมั่นแจกจ่ายเมตตาอย่าให้ขาดสาย คงต้องได้กุศลแรงกว่ากุศลอื่นใดหลายเท่านัก
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์