ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการ สักน้ำมัน ทำไม่ถึงสักแปปเดียว  (อ่าน 1874 ครั้ง)

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สักน้ำมันทำไมสักแปปเดียวอะครับ ต่างกับการสักหมึก สักเป็นชั่วโมง
รายละเอียดไม่เหมือนกันหรอครับ
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: สอบถามการ สักน้ำมัน ทำไม่ถึงสักแปปเ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 พ.ค. 2554, 04:19:41 »
สักน้ำมันสักยังไงก็ได้ครับ ไม่ต้องใช้เวลามากก็เสร็จแล้ว
แต่สักหมึกต้องจิ้มให้หมึกติดเนื้อทุกจุด ต้องบรรจง และตั้งใจครับ ต้องให้ออกมาสวย ถึงทำให้ใช้เวลานาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พ.ค. 2554, 04:20:03 โดย umpawan »

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
ผมว่าการสักหมึกที่นานและสักน้ำมันที่เร็วก็อย่างเช่นที่ท่าน umpawan กล่าวมาข้างต้น
ความเห็นส่วนตัวนะครับ
แต่เรื่องความเข้มขลังผมว่าก็ไม่เห็นว่าจะน้อยไปกว่าสักหมึกเลยนะครับ

ขอนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
แล้วถ้ารอยสักเกิดขึ้นหรือนูนขึ้นมาจะเป็นภาพเดียวกันหมดเหมือนกันกับสักหมึกไหมครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
แล้วถ้ารอยสักเกิดขึ้นหรือนูนขึ้นมาจะเป็นภาพเดียวกันหมดเหมือนกันกับสักหมึกไหมครับ
ขอบคุณครับ
โดนเข็มจิ้มไปก็ทีก็น่าจะขึ้นตามที่เข็มลงบนหลังอ่ะครับ
เพราะถ้าขึ้นเป็นรูปเส้นสวยงามเลยคงไม่น่าจะใช่ แต่ถ้าใช่ก็คงปั้มแม่แบบแล้วก็เป่าก็น่าจะพอถ้าแบบนั้น
ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

ขอนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับ
ให้นึกถึงการขีดเส้น เป็นวงกลม กับใช้วงเวียน หรือลากเส้นตรงกับใช้ไม้บรรทัด สักน้ำมันจะเป็นลักษณะแฮนด์ฟรี ไม่ได้กดแม่พิมพ์ เมื่อก่อนผมก็สักน้ำมันอยู่นาน พึ่งมาเริ่มสักหมึกได้ปีเดียวเองครับ ไม่ต่างกันครับ แค่มองเห็นกับมองไม่เห็นที่สำคัญสิ่งดีๆได้เหมือนกันครับทั้งหมึกและน้ำมัน

ออฟไลน์ pakkredtop

• ตติยะ
ยันของพี่อภิรัตน์ สวยมากเรียกว่าลายอะไรหรอครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยันต์ 8 ทิศครับ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยันของพี่อภิรัตน์ สวยมากเรียกว่าลายอะไรหรอครับ
ยันต์แปดทิศ อาจารย์หนวด ท่านเมตตาให้มาครับ :002: