ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนรักกุมาร ใครมีน้องกุมาร รักยม ช่วยกันนำมาโพสท์ให้ดูหน่อยค่ะ  (อ่าน 4505 ครั้ง)

ออฟไลน์ jidarsarika

• ปัญจมะ
  • อาจาริโย วันทามิ
มือใหม่หัดเลี้ยงอ่ะค่ะ
องค์แรกในชีวิตเลย ได้รับความเมตตาจากหลวงพี่ญา (ขอบพระคุณหลวงพี่ญาที่ทำให้ศิษย์คนนี้ได้รู้จักและหัดเลี้ยงกุมารค่ะ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มิ.ย. 2554, 02:40:46 โดย jidarsarika »
พุทธัง ธรรมมัง สังฆัง มาตาปิตุโร อาจาริโย

• ปัญจมะ
เมื่อกี้ลงรูปไม่ได้ ขออภัยอย่างสูงค่ะ ลงได้แล้วค่ะ น้องภูฟ้า ลพ.ญาเมตตาค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มิ.ย. 2554, 03:03:13 โดย jidarsarika »

• ปัญจมะ
ขออนุญาตอีกกระทู้ค่ะ มือใหม่หัดลงรูป

พี่จุก & พี่จันทิมา Collection วัดสวนหลวง

น้องรักยมบุญดี พิมพา

บ้านลูกๆค่ะ ข้างล่างเป็นตู้(บ้านกระจก) เก็บเสื้อผ้า ที่นอน ของจุกจิก คิดหาไอเดียตกแต่งอยู่

ประสบการณ์ก้อเคยฝันเห็นค่ะ บางวันช่วงโพล้เพล้หลัง 6 โมงไป เย็นถ้าเผลองีบไป หรือช่วงครึ่งหลับครึ่งตื่น
จะได้ยินเสียงมีคนมารื้อของเล่น กุกกัก แถวที่วางของเล่นไว้บ่อย เสียงเด็กหัวเราะบ้าง แต่ไม่เคยปรากฏตัวให้เห็นเลย เพื่อนๆ พี่ๆ ใครมีรูปหรือประสบการณ์ดีๆ ของน้องกุมารมาแบ่งปันกันได้นะคะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มิ.ย. 2554, 03:49:48 โดย jidarsarika »

• ปัญจมะ
บ้านไม่ติดค่ะ แก้ไขก็ไม่หาย ขอโพสท์อีกรอบค่ะ
ภาพเดี๋ยวโพสท์ติดเดี๋ยวไม่ติด สับสนเหมือนกัน ยังไงต้องขออภัยด้วยค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มิ.ย. 2554, 04:18:24 โดย jidarsarika »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ผมก็เลี้ยงแค่พี่จุก วัดสวนหลวงครับ  :016: :015:

ออฟไลน์ princo

• ฉัฏฐะ
  • *
ผมก็หัดเลี้องครับ ของวัดบางพระ
[shake]คนเมื่องในหมอก[/shake]

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล

ผมก็พึ่งหัดเลี้ยงครับ หลวงพ่อแย้ม และสายพรายต่างๆครับ

ออฟไลน์ jaroenthai

• สัตตมะ
  • **
  • กรรมของสัตว์โลกใครจะไปฉุดไปรั้งไว้ก็ไม่อยู่
    • อีเมล
พอมีกับเค้าบ้างครับ

อะไรที่ได้มาง่ายๆคนมักไม่เห็นคุณค่าของมันซึ่งต่างกับสี่งที่ได้มาโดยยากเห็นกี่ทีก็ภาคภูมีใจ

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล

เลี้ยงไหวหรอครับ มีเยอะเลี้ยงยังไงครับขออนุญาตถามครับ ผมพึ่งหัดเลี้ยง ( แบ่งผมบ้างก็ดีนะ )

ออฟไลน์ 48ce055

• ปัญจมะ
เยอะจังพี่ท่านข้างบน

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

น่าจะไม่ใช่พอมีแล้วมั่งครับพี่  :002:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ angjigirl

• ปฐมะ
  • *
เยอะมากไม่วิ่งเล่นกันลึ้มแล้วเหรอคะคุงพี่อิอิแต่ก็ดีค่ะสงสารเค้าหมั่นทำบุญเน้อ

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
ก็แอบๆเลี้ยงไว้นิดหน่อยเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธ.ค. 2554, 09:05:12 โดย สิงห์ดำ »
นะโม โพธิสัตโต จะพรหมรังสิโย ฐิตะคุโณ ฐานะวีโร สิทธัง