ผู้เขียน หัวข้อ: เมตตา หลวงพี่แป๊ว ครับ!  (อ่าน 2495 ครั้ง)

ออฟไลน์ somjung1900

• จตุตถะ
  • ดื่มนมจากเต้า ดีกว่าดื่มเหล้าจากกลม
เมตตา หลวงพี่แป๊ว ครับ!
« เมื่อ: 05 มิ.ย. 2554, 06:44:29 »
ดีใจมากเลย ครับ ไปตั้งแต่9โมง เสร็จประมาณบ่อย3
อยากทราบพุทธคุณของยันต์นี่คืออะไรอะครับ!

ออฟไลน์ chavab

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - cha_vab2207@hotmail.com
ตอบ: เมตตา หลวงพี่แป๊ว ครับ!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2554, 08:17:08 »
ดีใจมากเลย ครับ ไปตั้งแต่9โมง เสร็จประมาณบ่อย3
อยากทราบพุทธคุณของยันต์นี่คืออะไรอะครับ!

พอจะมีรูปพระเจ้า5พระองค์หรือป่าวคะ
แล้วยันต์นี้เรียกว่ายันต์อะไรคะ

ศิษย์น้องจ้าาา

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2554, 08:56:49 »

น่าจะเป็น 2 ยอดนะครับ ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยครับ
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2554, 09:11:18 »

น่าจะเป็น 2 ยอดนะครับ ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยครับ
ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นยันต์ นะพระฉิม หรือยันต์สองยอดที่เขาเรียกกัน :058:
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

• จตุตถะ
  • ดื่มนมจากเต้า ดีกว่าดื่มเหล้าจากกลม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2554, 02:12:26 »
ขอบคุณทุกท่านครับ!

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2554, 06:35:44 »
เป็นหนึ่งในยันต์หัวใจ108ครับ แต่แยกออกมาจะเด่นในทางเมตตาอย่างมากเลยครับคุณน้อง ยันต์ตัวนี้เวลาเดินทางไปไหนหรืออยู่กับเพื่อนหรือเจ้านายต่างๆจะทำให้คนเขารักเอ็นดูเราครับผม ศรัตรูเห็นก็ใจออน นี่แหล่ะครับเหมาะกับตัวคุณน้องแล้ว ท่านพระอาจารย์แป๊วได้เมตตาแล้ว เน้นในทางเมตตาแหล่ะครับดีแล้วไปที่ไหนไม่มีเรื่อง ทางคงกระพันบางทีหากินติดๆขัดๆใจร้อน เอาให้โตกว่านี้แล้วคิดว่าคุณน้องสามรถคุมจิตใจตัวเองได้แล้วค่อยมาเอาคงกระพันนะครับ น้องรัก

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2554, 09:46:46 »
ขอบคุณมากเลยครับพี่ !
สบายดีหรือป่าว ครับ พี่เกรียง!