ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเกี่ยวกับคาถาหน่อยครับ  (อ่าน 1316 ครั้ง)

ออฟไลน์ cnte

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
มีคาถาสำหรับเอาคนของขึ้นลงมั้ยครับ

ถ้ามีกรุณาบอกผมทีนะครับ  ขอบคุณมาก

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ขอสอบถามเกี่ยวกับคาถาหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2554, 09:31:22 »
ไม่มีครับ

ออฟไลน์ milktanrak

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: ขอสอบถามเกี่ยวกับคาถาหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2554, 10:02:25 »
ไม่น่าจะมีนะครับ เเต่เห็นผมอาจารย์ผม ตอนไปพิธีไหว้ครู วัดบ้านป่า พิษณุโลก เอามือลูบหลัง ปากขมุบขมิบ ลงเลย

คนทั่วไปคงทำไม่ได้หรอกคับ

มีอีกวิธีนึงคือ เห็นที่เขาทำกัน มือดึงหู ลูบ ๆ เดียวก็ลง ถ้าไม่ลง ก็ยกขา ยกตัวพ้นพื้นดิน เเล้วลูบหู

ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยคับ :005:

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2554, 03:41:16 »
เอาผ้าถุงแม่ครอบหัวครับ อันนี้จากประสบการณ์ตรง
พี่ชายผมของขึ้นบ่อยมาก

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกระการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2554, 03:48:02 »
จริงๆคนของขึ้นจะทำให้ลงไม่ยากครับ ดึงหูเบาๆ เรียกชื่อเค้า เพื่อให้เค้าได้สติ หรือถ้าไม่ลงให้ยกขาให้ลอยจากพื้นครับ หรือถ้าทำวิธีไหนก็ยังไม่ลง ก็ปล่อยเค้าครับ เราคอยดูอยู่ใกล้ๆไม่ให้ไปทำลายข้าวของ สักพักเค้าเหนื่อยก็ลงเองแหละครับ การเอาผ้าถุงคุมหัวไม่แนะนำครับ ส่วนตัวมองว่าจะเป็นวิธีทำให้ของเสื่อมมากกว่าครับ

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2554, 08:31:30 »
ไม่มีคาถาครับอย่าที่พี่ๆบอกครับสิ่งที่ไม่สมควรทำก็คือห้ามทำร้ายหรือทุบ เพราะของพวกนี้ยิ่งทุบยิ่งแรงครับ แต่ถ้าขึ้นไม่จริงก็กองอยู่ตรงนั้น ควรมิควรแล้วแต่พิจารณา