หมวด มิตรไมตรี > รวมสมาชิก (มิตรไมตรี)

+ + + หนังสือประวัติและรวมวัตถุมงคล หลวงพ่อเปิ่น + + +

<< < (3/15) > >>

tuxky:
ขอบพระคุณครับสำหรับข้อมูล ถ้ามีจองหน้าเว็ปบอร์ดด้วยผมว่าดีครับ เพื่อเปิดโอกาสให้ศิษย์หลวงพ่อที่ไม่ค่อยมีเวลาเดินทางไปจองที่วัดได้จองผ่านเว็ปบอร์ด ส่วนตัวผมไม่พลาดแน่นอนครับ รอมานานแล้วครับ

รันตี:
ขอบคุณที่มาแจ้งข่าวครับ

Jamesrongchai:

--- อ้างจาก: amazing2511 ที่ 06 มิ.ย. 2554, 06:57:19 --- ต่อยอดจากพี่โองการยันนะรังสีครับ ราคาหนังสือตอนจองเล่มละ 2000 บาท หลังจอง 2500 (ราคาปก2500) เหรียญที่แจกเป็นเหรียญเนี้อนวะโลหะ ตอกโค๊ดและหมายเลข โดยหมายเลขเหรียญจะตรงกับหมายเลขหนังสือ เหรียญจะฝังอยู่ในปกด้านใน ความหนา 550 หน้า หนังสือเล่มนี้เตรียมการมาหลายปี คาดว่าจะเป็นหนังสือฉบับมาตราฐานที่สุดเท่าที่มีการจัดทำมา ยอดที่วัดเหลือคร่าวๆ ประมาณ 1600 เล่มครับ ส่วนเรื่องที่พี่น้องไม่สะดวกมาจอง ผมจะแจ้งทางเวปและหลวงพี่เชษฐ์ให้ท่านพิจารณาเปิดจองทางหน้าเวป  แต่คงต้องมารับด้วยตัวเองนะครับ เพราะถ้าทางวัดจัดส่งให้คงต้องเสียค่าส่งแพงมาก(หนังสือเล่มใหญ่น้ำหนักมาก)  เปิดจองเมื่อไหร่จะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

--- End quote ---

ผมว่าเปิดจองทางเว็ปน่าจะสะดวกกับผู้อยู่ไกลมากครับ และใช้วิธีการโอนเงินค่าหนังสือ ผ่านธนาคาร คล้ายตอนเราสั่งจองเสื้อน่าจะดีครับ
ปล.อยากให้ทำหนังสือมานานแล้วครับ ราคาสูงหน่อยไม่เป็นไรแต่ถือว่ามีหนังสือเล่มนี้ เล่มเดียวจบ
ขอบคุณครับ

Nick_Charansarom:
ขอบคุณมากมายนะครับ

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะค่ะ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

amazing2511:
:085: ผมได้สอบถามทางหลวงพี่เชษฐ์แล้วครับ ท่านบอกว่าท่านไม่สะดวกที่จะเปิดจองทางเวปครับ ให้จองที่วัดบางพระโดยตรง หรืออาจเปิดจองทางศูนย์พระเครื่องทั่วไปครับ หนังสือคาดว่าจะแล้วเสร็จประมาณเดือนตุลาคม มีเวลาอีกนาน หากพี่น้องที่ได้มาทำบุญหรือกราบหลวงพ่อเปิ่นที่วัดบางพระ เชิญสั่งจองล่วงหน้าไว้ก่อนกันผิดพลาดได้เลยครับ ตอนนี้ใบจองยังพิมพ์ไม่เสร็จแต่หลวงพี่เชษฐ์ท่านก็รับจองแล้วครับ  มีข่าวคืบหน้าผมจะแจ้งให้ทราบเป็นระยะครับ  :085:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version