ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆช่วยหน่อย พระสีสะแลงแงง หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม  (อ่าน 3238 ครั้ง)

ออฟไลน์ moccahot

• ตติยะ
    • อีเมล
 ไม่ทราบว่าที่วัดมีอยู่มั้ยครับและราคาเท่าไร่PMก็ได้ครับ

ตระกุดด้วยครับว่าจะไปแต่กลัวนำเงินไปไม่พอดีเพราะงบจำกัดครับ

ออฟไลน์ jaroenthai

• สัตตมะ
  • **
  • กรรมของสัตว์โลกใครจะไปฉุดไปรั้งไว้ก็ไม่อยู่
    • อีเมล
พระสีสะแลงแงง ที่วัดสามง่ามยังมีใหบูชาอยู่ครับ เป็นแบบผ้ายันต์ ส่วนตะกรุดนั้นรุ่นแรกได้หมดไปจากวัดนานแล้วต้องรอรุ่นต่อไป

ราคาบูชาผ้ายันต์พระสีสะแลงแงงที่หน้าตู้วัตถุมงคลของวัดผืนละ ๑๐๐ บาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มิ.ย. 2554, 10:09:25 โดย jaroenthai »
อะไรที่ได้มาง่ายๆคนมักไม่เห็นคุณค่าของมันซึ่งต่างกับสี่งที่ได้มาโดยยากเห็นกี่ทีก็ภาคภูมีใจ

• ตติยะ
    • อีเมล
มีแบบเขียนมือมั้ยครับ  แล้วจากวัดสามง่ามกับวัดท้องไท รเดินทางยังไงครับพอดีไม่เคยไปครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: พี่ๆช่วยหน่อย พระสีสะแลงแงง หลวงปู่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2554, 05:10:57 »
มีแบบเขียนมือมั้ยครับ  แล้วจากวัดสามง่ามกับวัดท้องไท รเดินทางยังไงครับพอดีไม่เคยไปครับ

เขียนมือมีครับ  แต่ไม่ใช่ลายมือของหลวงปู่เขียนนะครับ อายุท่านเยอะเขียนไม่ไหวครับ

ส่วนตะกรุดได้ข่าวว่าจะมีออกนะครับ เดี๋ยวจะลองเช็คให้ครับ ได้เรื่องอย่างไรจะแจ้งให้ทราบครับ ล่าสุดตะกรุดสามห่วงก็หมดแล้ว

วัดสามง่ามอยู่ดอนตูมครับ ส่วนวัดท้องไทร อยู่ไกล้ๆกับวัดศรีษะทอง ส่วนการเดินทางรอความรู้จากพี่ๆนะครับ......  :090: :114: :090: .......

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มิ.ย. 2554, 05:20:54 โดย umpawan »

ออฟไลน์ ซาดุยฮุย

• สัตตมะ
  • **
แบบปั๊ม 100 บาท

แบบเขียนมือ 300 บาท

ตะกรุดสามห่วง นาน ๆ ที จะออกทีครับ  และหมดภายในระยะเวลาประมาณ สามวัน ครับ

ส่วนการเดินทางจากวัดสามง่ามไปวัดท้องไทร

ออกจากวัดสามง่ามมาแล้วเลี้ยวขวาครับ  จะเจอสามแยกใหญ่ ๆ ขับตามทางมาเรื่อย ๆ จนมาถึงทางแยกที่จะเลี้ยวเข้าวัดบางพระ(สี่แยก) ถ้าเราเลี้ยวซ้ายจะเข้าวัดบางพระ  แต่ถ้าจะไปวัดท้องไทร ให้ขับรถตรงไปตามถนนเรื่อย ๆ เลยครับ

ขับมาตามทางจะเจอ แท๊งน้ำใหญ่ ๆ พอพ้นโค้ง จะมีป้ายเล็ก ๆ เขียนวัดท้องไทรอยู่ทางขวามือ  ทางเข้าซอยวัดท้องไทร จะอยู่ใกล้ ๆ กับ โรงเรียน(ประถม)อะไรสักอย่าง   ที่อยู่ติดกับทางรถไฟครับ

หากครับรถเลยรางรถไฟ  แสดงว่าเลยทางเข้าวัดแล้วนะครับ

พอเลี้ยวเข้าซอยก็ขับรถไปตามทางเรื่อย ๆ ระยะทางประมาณ 6 กิโลเมตรครับ

อธิบายได้แค่นี้แหละครับ  โชคดีครับ
[shake]ร่วมกันปลูกต้นไม้ ช่วยโลก  ช่วยเรา  ทำความดีถวายในหลวง

จะเดินตามรอยเท้าของพ่อด้วยความตั้งใจ   มอบชีวิตทุ่มเทให้แผ่นดินนี้   ทำความดีเพื่อชาติไทย

ท่องคำว่า เพียงและพอ จากหัวใจ[/shake]

• สัตตมะ
  • **
ส่วนการเดินทางจากวัดสามง่ามไปวัดท้องไทร

ออกจากวัดสามง่ามมาแล้วเลี้ยวขวาครับ  จะเจอสามแยกใหญ่ ๆ ขับตามทางมาเรื่อย ๆ จนมาถึงทางแยกที่จะเลี้ยวเข้าวัดบางพระ(สี่แยก) ถ้าเราเลี้ยวซ้ายจะเข้าวัดบางพระ  แต่ถ้าจะไปวัดท้องไทร ให้ขับรถตรงไปตามถนนเรื่อย ๆ เลยครับ
แก้ไขบรรข้อความช่วงนี้ครับ

ออกจากประตูวัดสามง่ามมาแล้วเลี้ยวซ้าย  ขับรถมานิดนึง จะเจอสามแยกใหญ่ ๆ แล้วเลี้ยวมาทางขวา  ขับตามทางมาเรื่อย ๆ จนมาถึงทางแยกที่จะเลี้ยวเข้าวัดบางพระ(สี่แยก) ถ้าเราเลี้ยวซ้ายจะเข้าวัดบางพระ  แต่ถ้าจะไปวัดท้องไทร ให้ขับรถตรงไปตามถนนเรื่อย ๆ เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มิ.ย. 2554, 10:35:02 โดย ซาดุยฮุย »

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับพอดีไม่มีรถส่วนตัวคงลำบากน่าดู  แหะๆ

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับพอดีไม่มีรถส่วนตัวคงลำบากน่าดู  แหะๆ
ถ้าไม่มีรถส่วนตัว  ทางเข้าซอยวัดท้องไทร ต้องนั่งวินน่ะครับ  และขอเบอร์พี่วินไว้ด้วย  จะได้มารับขากลับ

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณพี่ๆมากเลยครับ