ผู้เขียน หัวข้อ: วันเสาร์ที่ผ่านมาไปทำบุญที่สุสานทุ่งมนมาครับ..  (อ่าน 2150 ครั้ง)

ออฟไลน์ seata

• สัตตมะ
  • **
  • ..seatar..
วันเสาร์ที่ผ่านมาไปทำบุญที่สุสานทุ่งมนมาครับ..
เตรียมวัตถุมงคลไปขอความเมตตาหลวงปู่หงษ์อฐิฐานจิตให้ด้วยครับ1กล่อง 80%
เป็นพระของหลวงพ่อเปิ่นครับหลักๆเลย..อิอิ
ก่อนหลวงปู่เข้าพักท่านเมตตาเคาะหัว(น่าจะเป่ามนต์ใส่ให้ด้วย)ครับ
ผู้ชายหลวงปู่เอามือจับที่หัว ผู้หญิงหลวงปู่จะเอาไม้มาแตะที่หัวครับ
ผมไปถึงตี4ครับ...หลวงปู่กำลังจะเข้าพักผ่อนพอดี โชคดีจริงๆ
เอาภาพมาให้ดูกันครับ..
นะเมติ นะเมติ นะเมติ

หากลดบางอย่างให้น้อยลง แล้วจะได้บางสิ่งมากขึ้น

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ได้ไปกราบท่านถือเป็นมงคลแก่ชีวิตแล้วครับ ขอบคุณที่นำภาพมาแบ่งปันกันชม

ออฟไลน์ seata

• สัตตมะ
  • **
  • ..seatar..
คำสอนที่หลวงปู่คอยบอกลูกศิษย์ครับ...
ถ้าทำได้ห้อยพระแพงหรือถูก..ไม่สำคัญครูบาจารย์ช่วยหมดครับ..
หลวงปู่เป็นคนพูดเองครับ..

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
ขอบคุณสำหรับสิ่งดีดี ที่นำมาบอกกล่าวนะครับ

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใด ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

ออฟไลน์ jidarsarika

• ปัญจมะ
  • อาจาริโย วันทามิ
กราบนมัสการหลวงปู่ขอให้หลวงปู่สุขภาพพลานามัยแข็งแรงตลอดไปค่ะ
ยินดีกับคุณ SEATA ด้วยค่ะ คิดถึงหลวงปู่เหมือนกันค่ะ มีโอกาสจะไปกราบหลวงปู่เช่นกันค่ะ
พุทธัง ธรรมมัง สังฆัง มาตาปิตุโร อาจาริโย

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ......... :090: :090: :114: :090: :090:...............