ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปรับมา 3 พาน จากหลวงอาญาครับ  (อ่าน 3509 ครั้ง)

ออฟไลน์ tonbangpra

• จตุตถะ
    • Facebook
ได้อักขระ  เศียรหนุมาน เศียรที่ 2 ด้านซ้าย เเละ สิงห์  ครับ
1.อักขระ

2.เศียรหนุมาน เศียรที่2 ด้านซ้าย

3.สิงห์

ออฟไลน์ somjung1900

• จตุตถะ
  • ดื่มนมจากเต้า ดีกว่าดื่มเหล้าจากกลม
ตอบ: วันนี้ไปรับมา 3 พาน จากหลวงอาญาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2554, 07:13:19 »
สวยครับ ขอชมแบบเต็มแผ่นหลังเลยได้ไหมครับ ?  :053:

ออฟไลน์ paksuda

• จตุตถะ
ตอบ: วันนี้ไปรับมา 3 พาน จากหลวงอาญาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2554, 07:16:35 »
งามมากค่ะ ยินดีด้วยนะคะ
เพิ่งไปมาเหมือนกัน

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2554, 07:30:30 »
สวยงาม เข้มขลัง ครับ
กำลังจะตามไปติดๆ....อิอิ
[shake]           อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ                                                                ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.[/shake]

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2554, 07:37:24 »
ยินดีด้วยครับ เข้มขลัง สวยงามมากๆครับ 25; 25;

กราบนมัสการ องค์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ และ ครูบาอาจารย์ทุกท่านมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ :054: :054:

ขอบคุณท่าน tonbangpra  ที่นำภาพลายสักยันต์มาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ :053: :053:

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ ขอบคุณมากครับ) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2554, 02:59:07 »
สวยงามครับผม ค่อยเป็นค่อยไปหมั่นไปกราบหลวงปู่และขอเมตตาตาจากพระอาจารย์ไม่ช้าคงเต็มแน่หละครับท่าน
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2554, 02:47:07 »
สวยงามครับผม :002:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ Skyblue

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2554, 03:08:23 »
สุดยอดครับพี่ อีกหน่อย หลังพี่จะเป็นที่โปรดปราณ แน้ๆ ^^

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2554, 06:45:25 »
ได้อักขระ  เศียรหนุมาน เศียรที่ 2 ด้านซ้าย เเละ สิงห์  ครับ
1.อักขระ

2.เศียรหนุมาน เศียรที่2 ด้านซ้าย

3.สิงห์

ยกหลายพาน สักยันต์ตัวโต อีกไม่นานหรอกครับเต็มแน่ ( ไม่กี่ปี ) เป็นกำลังใจให้ครับ

ออฟไลน์ Vet_Max

• ปัญจมะ
  • จงตั้งมั่นในความดี
    • MSN Messenger - koranum_max@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2554, 03:23:03 »
งดงาม เข้มขลังอิหลี ครับอ้าย
คนกตัญญูกตเวที ไม่มีวันอดตาย

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2554, 02:25:51 »
ยินดีกับสิ่งที่ได้รับมาด้วยนะครับ

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2554, 11:25:44 »
ยินดีด้วยครับ พระอาจารย์ท่านวางยันต์ให้เป็นลำดับขั้น สวยงามทุกครั้งที่ไปเลยนะครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้