ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อโต...วัดบางพลีใหญ่ใน  (อ่าน 2307 ครั้ง)

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
หลวงพ่อโต...วัดบางพลีใหญ่ใน
« เมื่อ: 12 มิ.ย. 2554, 07:48:15 »
วันนี้ได้มีโอกาศพาครอบครัวไปกราบขอพรหลวงพ่อโต วัดบางพลีใหญ่ใน เพราะจากการอ่านประวัติ พระที่ลอยน้ำมา3พี่น้อง หลวงพ่อโสธร หลวงพ่อวัดบ้านแหลม หลวงพ่อโต (วัดบางพลีใหญ่ใน) หลวงพ่อโสธรและหลวงพ่อวัดบ้านแหลมได้มีโอกาศไปกราบขอพรหลายครั้งแล้วแต่หลวงพ่อโตยังไม่เคยไป วันนี้มีคนมากราบขอพรแน่นวัด

[size=06pt]ปล.ขออภัยรูปไม่ชัดน่ะครับ[/size]

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: หลวงพ่อโต...วัดบางพลีใหญ่ใน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2554, 07:56:52 »
วัดบางพลีใหญ่ใน มีสิ่งขึ้นชื่ออีกอย่างคือห้องสุขา ห้องสุขาที่นี่ไม่ใช่ระดับห้งสรรพสินค้าแต่น่าจะเป็นระดับโรงแรม5ดาวเลยครับ ห้องสะอาดติดแอร์ทันสมัย

เห็นห้องน้ำวัดบางพลีใหญ่ในแล้วเลยอยากให้เพื่อนๆร่วมกันทำบุญสร้างห้องน้ำกันน่ะครับhttp://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=23057

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: หลวงพ่อโต...วัดบางพลีใหญ่ใน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2554, 01:47:22 »
thank you for photo ...............กราบหลวงพ่อโตแล้วอย่าลืมแวะไปตลาดน้ำหาของอร่อยๆ สมัยก่อนทานด้วยนะค่ะ........ :016: :015:
"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2554, 03:47:51 »
ขอบอกว่าห้องน้ำที่นี่ หรูมากครับ

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการไดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2554, 05:12:47 »
ห้องน้ำหรูจริงๆครับ ผมว่าเกินความจำเป็นไปนะครับ
แต่ก่อนห้องน้ำมีแค่ไม่กี่ห้องยังรอคิวเข้ากันเลย แต่ตอนนี้พัฒนาได้เร็วมากครับ
หลวงพ่อโตศักดิ์สิทธิ์มากครับ และหาที่จอดรถยากอีกต่างหาก  :001: :001: :001: