ผู้เขียน หัวข้อ: รูปหลวงพ่อของเราครับ  (อ่าน 2753 ครั้ง)

ออฟไลน์ ขุนกระบี่

• ฉัฏฐะ
  • *
รูปหลวงพ่อของเราครับ
« เมื่อ: 13 มิ.ย. 2554, 08:02:55 »
ผมนำมาอักกรอบห้อยคอ  ทำเองครับเพราะมีความรูปในเรื่องอักกรอบพระมาบ้างแต่ก็ไม่ค่อยสวยครับ  ทำขายคงไม่ได้  รูปภาพทั้งหมดก็ไม่ได้ผ่านพิธีปลุกเสกแต่อย่างใดบางก็โหลดจากเครื่องคอมแล้วตัดเอง  อัดกรอบเองบางภาพก็ได้มาในวันไหว้ครู  จะผ่านพิธีหรือไม่ไม่สนครับขอให้มีรูปหลวงพ่อติดตัวก็พอครับ  เชิญชมครับ

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
ตอบ: รูปหลวงพ่อของเราครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2554, 08:14:38 »
แค่ศรัทธาก็ถือว่าเพียงพอแล้วครับ

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประกากใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2554, 09:02:03 »
สุดยอดมากครับ เข้มขลัง สวยงามมากๆครับ 25; 25;

กราบนมัสการ องค์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ และ ครูบาอาจารย์ทุกๆท่านมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ :054: :054:

ขอบคุณท่าน ขุนกระบี่ ที่นำภาพ องค์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ มาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ :016: :015:

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ ขอบคุณมากครับ) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ bluebatov

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ศรัทธาเป็นที่ตั้ง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2554, 09:16:15 »
สุดยอดครับ ศรัทธาเท่านั้นครับผม ชอบมากครับ
บารมีหลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2554, 10:30:54 »
สวยทุกรูปเเละ กรอบ ครับผม  :054: :054:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2554, 09:51:12 »
 :016: :015:

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2554, 11:13:37 »
สวยมากคับผม :002:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2554, 05:31:52 »
สวยงามทุกรูปครับ  :015:  :015:  :015:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2554, 09:18:57 »
ที่สุดแล้วครับ ขอชมเชยคุณมีใจศรัทธาอันแรงกล้าต่อหลวงพ่อเปิ่นขนาดนี้เชื่อเหอะครับปลุกเสกหรือไม่ไม่เกี่ยวหรอกครับแค่นี้ผมว่าสุดยอดไปเลย

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2554, 11:01:13 »
เข้าใจทำครับ ชอบๆๆ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2554, 11:33:45 »
ศรัทธาเกิดปฏิหารย์เกิด
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ somjung1900

• จตุตถะ
  • ดื่มนมจากเต้า ดีกว่าดื่มเหล้าจากกลม
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2554, 05:23:07 »
ขอบคุณมากครับ ของบารมีหลวงพ่อ เปิ่นและบุญบารมีพระอาจารย์ ทุกท่าน ดูแลรักษาท่านด้วยนะครับ

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2554, 08:28:30 »
ศรัทธาแรงกล้า

ออฟไลน์ min.super

• ตติยะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 04 ก.ย. 2554, 09:53:03 »
สวยงาม ทุกรูป........เยี่ยมมากครับ....  :053:
บุญก็ทำ กรรมก็ก่อ โง่สิ้นดี

ออฟไลน์ audytukzy5dragon

• ตติยะ
  • เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน
    • MSN Messenger - audytukzy5dragon@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 05 ก.ย. 2554, 05:26:58 »

กราบ นมัสการ หลวงปู่เปิ่น และ พระอาจาร์ยทุกท่านครับ

ขอให้ บารมี หลวงปู่เปิ่น คุ้มครอง ศิษย์ ทุกท่าน ด้วยครับ สาธุ

เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 05 ก.ย. 2554, 10:12:55 »
สวยครับ กราบนมัสการหลวงปู่เปิ่นครับ :054: :054: :054:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 06 ก.ย. 2554, 06:52:35 »
กราบนมัสการหลวงปู่เปิ่นครับ