ผู้เขียน หัวข้อ: สักน้ำมัน โดนสบู่ โดนแป้ง ได้ไหม  (อ่าน 2607 ครั้ง)

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สักน้ำมัน โดนสบู่ โดนแป้ง ได้ไหมครับ หรือว่าโดนได้เป็นปกติไม่มีปัญหาอะไร
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
ตอบ: สักน้ำมัน โดนสบู่ โดนแป้ง ได้ไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2554, 03:24:51 »
โดนได้ปกติครับ เพราะสักน้ำมัน ไม่ต้องดูแลอะไรมากเท่าสักหมึก ประมาณ1-2วันแผลก็จะเริ่มตกสะเก็ดแล้วครับ

***ผิดถูกประการใด ขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ***
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิ.ย. 2554, 03:25:20 โดย Nagasia »
[shake]           อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ                                                                ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.[/shake]

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: สักน้ำมัน โดนสบู่ โดนแป้ง ได้ไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2554, 03:51:24 »
โดนได้ปกติครับ เพราะสักน้ำมัน ไม่ต้องดูแลอะไรมากเท่าสักหมึก ประมาณ1-2วันแผลก็จะเริ่มตกสะเก็ดแล้วครับ

***ผิดถูกประการใด ขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ***

แล้วอาการคันยิบๆ ก็ตามมาใช่ไหมครับพี่  :002:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2554, 04:30:59 »
แล้วอาการคันยิบๆ ก็ตามมาใช่ไหมครับพี่  :002:
[/quote]มีบางเวลาเหงื่อออกและหลังจากสักหลายๆวัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิ.ย. 2554, 04:33:14 โดย KsT-YNV »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2554, 04:33:45 »

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิ.ย. 2554, 04:34:23 โดย KsT-YNV »

ออฟไลน์ Vet_Max

• ปัญจมะ
  • จงตั้งมั่นในความดี
    • MSN Messenger - koranum_max@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2554, 01:13:48 »
โดนได้ครับ สบู่ แต่แสบน๊ะครับ

แต่ บ่ เป็นหยัง แสบ นิดหน่อย ครับ ท่าน
คนกตัญญูกตเวที ไม่มีวันอดตาย