ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบว่าที่วัดตอนนี้ยังพอจะมี ตระกรุดหนังหน้าผากเสือให้บูชาอยู่ไหมครับ  (อ่าน 5775 ครั้ง)

ออฟไลน์ bango

• จตุตถะ
    • อีเมล
ไม่ทราบว่าที่วัดตอนนี้ยังพอจะมี ตระกรุดหนังหน้าผากเสือให้บูชาอยู่ไหมครับ พอดีตอนที่ผมไปตอนนั้นยังมีอยู่แต่ไม่ทราบว่าตอนนี้ยังพอจะมีให้บุชาได้อีกไหมเอ่ย รบกวนผู้ที่ทราบช่วยบอกทีจ้า ขอบคุณมากครับ  :017:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
หนังหน้าผากเสือไม่แน่ใจว่ายังมีอยู่รึปล่าวครับ

....แต่ถ้าหนังเสือ น่าจะยังพอมีอยุ่ครับ.....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ถ้าเป็นหน้าผากเสือแท้ๆนั้นมีครับเมื่อวันก่อนผมไปมาเป็นหนังหน้าผากเสือไฟลงอักขระเลียมเงินเดิมๆที่วัดราคาหลายพันอยู่แต่ถ้าเป็นตระกรุดไม่แน่ใจว่าเป็นหนังหน้าผากเสือหรือเปล่า
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
อ๋อ..ครับ ปกติแล้ว ส่วนที่แพงที่สุดของเสือในการทำวัตถุมงคล วัตถุอาถรรพ์ ต่างๆ จะมี? ?หนังหน้าผาก ? เพราะมันเป็นส่วนเดียว ของเสือที่ 1 ตัวได้แค่ แผ่นเดียว ครับ แล้วก็จะเป็น เขี้ยวเสือ ที่ราคาของลงมา แต่ต้องพวก เสือไฟ ครับ ขอบคุณครับ  ที่วัด ยังมีครับ หน้าผากเสือ ..เลี่ยมเงิน ราคาก็ พันขึ้นครับ แต่ ก็จะมี ตะกรุดหนังเสือ ราคาก็ประมาณ 300 ครับ ไม่ทราบว่า กฏิใหญ่ จะมีอยู่รึเปล่า แต่ถ้าไม่มี ก็ลอง ไปดูกุฏิท่านพระมหาสมชาย ดูนะครับ ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มิ.ย. 2550, 09:32:45 โดย ๛พุทธานุภาพ๛ »
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับ ว่าจะแวะไปวัดอยู่ไม่ได้ไปกวาดลานวัดนานจิตใจมันว้าวุ่นคิดถึงครูบาอาจารย์ อิอิ

ออฟไลน์ -*- 2J -*-

• ปัญจมะ
  • นู๋โดด
ขอบคุณครับ ว่าจะแวะไปวัดอยู่ไม่ได้ไปกวาดลานวัดนานจิตใจมันว้าวุ่นคิดถึงครูบาอาจารย์ อิอิ

พี่เป็นศิษย์หลวงพี่แป๊วหรอค่ะ  ขอดูหลังได้เปล่า     อยากเห็นค่ะ

• จตุตถะ
    • อีเมล
อ่ะคับผมเป็นศิษย์หลวงพี่แป๊วสักกับท่านตั้งแต่สมัยยังเรียนมหาลัยเลยตอนนั้นเรียน ม.เกษตรฯ ไปหาท่านให้ท่านลงน้ำมันให้คับ แล้วพอดีไปขึ้นหมึกใหม่มาเมื่อ 2 ปีก่อนคราวนี้ก็เลยไปสักทั่วทุกสารทิศเลย -*- ก็ฝากตัวเป็ฯศิษย์หลวงพี่แป๊วมาร่วม 8 ปีแล้วคับ ส่วนรูปก็มีเท่าที่เห็นนี่แหละจ้า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มิ.ย. 2550, 08:51:14 โดย bango »