ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกรุดคาดเอว ใส่ไปนานนอนทับมันหัก จะใช้ได้ไหมครับ  (อ่าน 7299 ครั้ง)

ออฟไลน์ monefray

• ตติยะ
    • อีเมล
คืออยากถามว่าถ้าตะกรุดหักพุทธคุณยังมีเหมือนเดิมไหมครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
แล้วแต่บางอาจารย์ครับ ส่วนตัวไม่ใส่ไม่แขวนไม่คาด เวลานอนครับ  :016: :015:

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อยากทราบเช่นกันครับ ขอผู้รู้ช่วยมาตอบที :002:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
คืออยากถามว่าถ้าตะกรุดหักพุทธคุณยังมีเหมือนเดิมไหมครับ
พุทธคุณไม่มีเสื่อมครับถึงจะหักหรืออักขระลบก็ไม่เป็นไรเพราะพุทธคุณนั้นครูอาจารย์ท่านได้เสกยัดพลังเข้าไปหมดแล้วจะไม่เสื่อมคลายถ้าไม่ผิดครู เวลานอนควรถอดไว้ข้างๆเป็นดีครับเสียดายตระกรุด

ออฟไลน์ monefray

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พุทธคุณไม่มีเสื่อมครับถึงจะหักหรืออักขระลบก็ไม่เป็นไรเพราะพุทธคุณนั้นครูอาจารย์ท่านได้เสกยัดพลังเข้าไปหมดแล้วจะไม่เสื่อมคลายถ้าไม่ผิดครู เวลานอนควรถอดไว้ข้างๆเป็นดีครับเสียดายตระกรุด
ตามนั้นครับ +เสียดายเงินไปใส่หลอดใหม่ด้วย
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ rockroadstudio

• ทุติยะ
  • **
ตะกรุด ทุกชนิด ถือว่าเป็นวัตถุมงคลที่ เสรื่อมยากที่สุดเลยก็ว่าได้ แต่มันก็มีวิธีเสรื่อมที่ง่ายดายอยู่ด้วยเหมือนกัน
นั่นคือ ตะกรุด ทุกชนิด ครูอาจารย์ท่านจะใส่อาคมลงไปตอนที่ว่าคาถาม้วนตะกรุด หากไม่คลายแผนตะกรุดออก
วิชาที่อยู่ในนั้นก็จะไม่เสรือมสลาย แต่กลับกัน หากแต่เพียงเรากางแผนตะกรุดออกเมื่อไร วิชาอาคมก็เสรือมไป
ด้วยเช่นกัน ฉะนั้นไม่ว่าตะกรุดอะไร หากยังอยู่ในรูปลักษณ์ที่ม้วนไว้ ก็ยังคงความขลังอยู่เช่นเดิม
ความดีเปรียบเหมือนน้ำ เวรกรรมเปรียบเหมือนเกลือ ถ้ามีเกลือ10กิโลกรัม เราจะเติมน้ำลงไป 100ลิตร 1000ลิตร ก็ไม่อาจลดปริมาณเกลือที่มีอยู่ในน้ำได้ ที่เราไม่รู้สึกว่าเกลือเค็ม เพราะน้ำมันเยอะแต่เกลือก็มีเท่าเดิม บุญไม่ได้ลดกรรมให้หมดสิ้นแต่เบาบางลงได้

ออฟไลน์ gumpung

• ตติยะ
ผมเสียนิสัยอย่าง ชอบแกะดู
ว่าข้างในเขียนว่าอะไร ฮ่าๆๆๆ :075:
ศิษย์ พระภาวนาวิสุทธิโสภณ พระมงคลวโรปการ

ออฟไลน์ pakkredtop

• ตติยะ
ผมก็เคยแกะนะครับพอดีไปเช่าจากท่าพระจันทร์ตะกรดหนังเสือ199 อยากทราบว่าถูกต้มไหมเลยแกะซะข้างในว่างเปล่าไม่มีอักขระแปลว่าโดนแล้วใช่ไหมครับเนี้ย

ออฟไลน์ khonkhaw@hotmail.c

• ทุติยะ
  • **
ไม่แนะนำนะ ทางที่ดีเวลาที่เขาเททองหล่อพระให้ไปหลอมผสมกับพระนั้นๆๆจะได้เป็นการสืบศาสนาต่อๆๆกันไปได้บุญด้วยนะขอบอก ทำดีไม่ต้องกลัว :017: :017: