ผู้เขียน หัวข้อ: มาแนะนำตัวเด็กใหม่คับ และอยากถามด้วยคับ  (อ่าน 1461 ครั้ง)

ออฟไลน์ sunjiaa

• จตุตถะ
    • อีเมล
เด็กใหม่คับ เพิ่งไปวัดบางพระมาเมื่อวานคับ ฝากตัวด้วยคับ พี่ ๆ ลุง ๆ เพื่อนๆ คับ

อยากถามว่า ใครมีวิธีบูชาของศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายทั้งหมดของวัดบางพระด้วยคับ ครือว่าที่งวัดให้มา ที่เป็นแผ่นสีเหลืองนั้นไม่ได้เฉพาะเจาะจงว่า คาถาคำบูชา อันนี้ บูชาอะไร อ่ะคับ แบบว่า อยากรูทั้งหมดเลยคับ เพราะว่า ผมก็เช่าของที่วัดมาหลายอย่างเหมือนกันคับ จะได้มาใช้ให้ถูกวิธีถูกทางอ่ะคับ เรียนท่าน พี่ ๆ ทั้งหลายในบอร์ดด้วยคับ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งคับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เท่าที่เห็นวัตถุมงคลที่ออกจากวัด จะไม่มีคาถากำกับเป็นพิเศษนะครับ...

...เวลาใช้ก็ท่องคาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่นแล้วอธิฐานเอาก็ได้ครับ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕