ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อสุดครับ  (อ่าน 1664 ครั้ง)

ออฟไลน์ boonmobile

• ตติยะ
หลวงพ่อสุดครับ
« เมื่อ: 24 มิ.ย. 2554, 09:06:14 »
เป็นยังไงบ้างแล้ว เอารุ่นไหนขึ้นคอดีครับ ใครพอจะทราบประวัติทั่งสองเหรียญบ้างครับ แล้วทำไมของท่านราคาไม่ค่อยแรงเลยแปลกมาก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มิ.ย. 2554, 09:07:30 โดย boonmobile »

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ตอบ: หลวงพ่อสุดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2554, 09:18:30 »
ด้วยความเคารพ คุณน้อง 02; 02;

ข้าพเจ้าคิดว่า ชอบที่พุทธคุณ หรือ ชอบที่ราคาแรงๆ ของแพงก็ใช่ว่าจะดีเสมอไปนะครับ :002: :002:

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2554, 12:05:02 »
กราบนมัสการหลวงปู่ด้วยครับ :054: :054: :054: ตรงนี้ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ผมว่าค่านิยมไม่แรงแต่พุทธคุณท่านไม่เป็นรองใครนะครับ :114: :090: :089:

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2554, 12:35:49 »
ราคาเป็นเพียงการซื้อขายไม่ใช่พุทธคุณ พุทธคุณนั้นซื้อขายไม่ได้ใช่ว่าของราคาเป็นเป็นล้านจะดีเสมอไป เหรียญที่แจกให้ฟรีๆพุทธคุณเกินล้านก็เยอะแย่ะครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2554, 02:51:03 »
ส่วนตัวถ้าให้่เลือกขึ้นคอ ผมขอเลือกเหรียญที่สองครับ ชอบเหรียญแบบนี้ครับ ส่วนราคาไม่แรงคงเพราะว่าท่านสร้างเหรียญเยอะ สร้างเหรียญช่วยวัดต่างๆที่ขาดการบูรณะ และอีกอย่าง เหรียญของหลวงปู่สุด วัดกาหลง มีของปลอมเยอะมากครับ ผิดพลาดขออภัยด้วยนะครับ มีโอกาศคงได้ไปกราบท่านที่วัดครับ ได้แต่ผ่านไปทางเข้าวัดครับ  :016: :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มิ.ย. 2554, 02:51:40 โดย umpawan »

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2554, 02:56:31 »
ราคาเป็นเพียงการซื้อขายไม่ใช่พุทธคุณ พุทธคุณนั้นซื้อขายไม่ได้ใช่ว่าของราคาเป็นเป็นล้านจะดีเสมอไป เหรียญที่แจกให้ฟรีๆพุทธคุณเกินล้านก็เยอะแย่ะครับ
ของดีไม่ได้อยู่ที่ราคาหรอกครับ ขอแท้เป็นพอ
อย่างบูชา 100-200 คนใส่โดนประสบการณ์มา มาอีกวันราคาขึ้นสูงปรี๊ด ก็ยังมี
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2554, 06:31:26 »
สวยงามทั้งสองเหรียญเลยนะครับ

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

ออฟไลน์ boonmobile

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2554, 01:26:26 »
ผมเอาเหรียญแรกไปเลี่ยมขึ้นคอแล้วครับ เลือกเอาตามความชอบรูปทรงครับ เรื่องพุทาธคุนไม่ได้สงสัยครับ แต่กลัวปลอมมากกว่าครับ พี่ท่านไหนพอจะดูออกบ้างครับ
ส่วนเรื่องที่ผมสงสัยเรื่องราคาคือ หลวงพ่อท่านก็สุดยอดมากครับ มากกว่าพระที่เค้าเล่นกันแพงๆรุ่นหลังๆเลยสงสัยครับ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2554, 01:48:22 »
ส่วนตัวชอบเหรียญเเรกครับ  เพราะมีอยู่ 1 เหรียญ   :002: