ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้มากๆครับ  (อ่าน 3296 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuttayos

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อยากได้มากๆครับ
« เมื่อ: 08 มิ.ย. 2550, 04:56:15 »
อยากได้กุมารมากๆครับแต่ผมไม่มีตังใครก็บริจาคให้ผมก็ได้ครับ แต่อย่าขายผมน่ะครับ ผมอยากได้จริงๆครับ  :054: :054: :054:  :054:
 :094:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: อยากได้มากๆครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2550, 10:46:49 »
ซะงั้นอ่ะ มานก็ต้องมีค่าครู ค่าวิชา กานหน่อยนะ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2550, 10:53:47 »
จริงๆแล้วของพวกนี้ มันต้องมีค่าครู นะครับ ... ที่วัดก็น่าจะพอมีให้อยู่ครับ ถือว่าช่วยๆ ถวายปัจจัยให้วัด เพื่อทำนุบำรุ ปฎิสังขรณ์ วัดเรานะครับ ขอบคุณครับ 
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2550, 11:37:48 »
ค่าครู เท่าไรหรอครับ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2550, 03:21:18 »
แนะนำท่านไปตามวัดเลยครับ เรามักจะเห็นใช่มั้ยที่คนชอบเอาพระแตกหรือหักไปทิ้งตามวัด ไปดูเลยครับบางคนเลี้ยงกุมารแล้วกลัวหรือเจอของแรงเลี้ยงไม่ไหวก็เอาไปทิ้งไว้ก็มีครับ  ถ้าเจอแล้วก็จุดธูปบอกเจ้าที่เจ้าทางพร้อมเครื่องเซ่น แล้วก้จุดธูปบอกกุมารชวนไปอยู่ด้วยครับ สายเทพจุดห้าดอก  สายพรายจุกดอกเดียว แต่ส่วนใหญ่ที่เอาไปทิ้งกันไม่มีสายเทพหรอกครับ
แล้วก็เอากลับบ้านมาเลยครับ   ว่าแตทำไมอยากเลี้ยงกุมารนักครับ มาขอกันแบบนี้ ของๆใคร ใครก็หวงทั้งนั้นล่ะครับ พี่น้อง

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2550, 08:11:53 »
แต่ว่าวัดในจ.ผม ไม่ค่อยมีคนทิ้งเรยหายากอ่ะครับ

ออฟไลน์ จอมเมฆินทร์

• ฉัฏฐะ
  • *
  • "บูรพา ไร้ พ่าย"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2550, 08:56:04 »

แนะนำไปปล้น บ้านพี่ Jo_o*

เพราะดูจากรูปแล้ว มีเยอะ

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2550, 09:07:06 »
โบราณว่าไว้... อย่านำของวัด เข้าบ้าน  --------- อย่านำ ของแตกหัก เข้าบ้านมันไม่ดี มันเป็น ของ อาถรรพ์ ทำให้คนในบ้านแตกคอกันบ้างก็มี .. ทางที่ดีพี่ว่า ไปบูชาที่วัดจะดีกว่า
อืม..ที่ โจ บอกก็ใช้ได้นะ เอาเครื่องเซ่น พร้อมอัญเชิญ ก็ได้ แต่มันเป็นอาถรรพ์ นะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2550, 10:54:14 »
บ้านท่านโจรสลัดมีเยอะครับ มีเปล มีของเล่น มีขนมให้พร้อมเลย

....ไปปล้นเมื่อไหร่เรียกด้วย ไปด้วย....

ไปหาเช่าเอาเถอะครับ ไม่แพงอย่างที่คิดหรอกครับ กุมารทองน่ะ

ซื้อเหล้าซื้อเบียร์กินกัน หมดเยอะกว่านี้อีก

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2550, 10:08:47 »
บ้านท่านโจรสลัดมีเยอะครับ มีเปล มีของเล่น มีขนมให้พร้อมเลย

....ไปปล้นเมื่อไหร่เรียกด้วย ไปด้วย....

ไปหาเช่าเอาเถอะครับ ไม่แพงอย่างที่คิดหรอกครับ กุมารทองน่ะ

ซื้อเหล้าซื้อเบียร์กินกัน หมดเยอะกว่านี้อีก

เกี่ยวไรกับช้านนนนนนนนนนนนนนน

ออฟไลน์ dekbanmi

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2550, 09:45:13 »
ขอ กันจัง แฮะ ที่เวปวัดท่าโขลงก้อ ขอ คนเดียวกันหรือป่าวเนี่ย  :D :D :D

ออฟไลน์ 7day

• จตุตถะ
  • KMITNB~~ [--cc37 ™--]
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2550, 09:30:09 »
กุมารทองที่วัดบางพระก็มีครับ ไม่ทราบว่าหมดแล้วหรือยัง
เพราะผมไปเช่ามานานแล้ว แต่ค่อนข้างแพงครับ
อีกที่ กุมารวัดสามง่ามครับ ลองไปดู เฮี้ยนไม่แพ้กัน
-----  อยู่ได้เพราะยอม  ยอมได้เพราะรัก -----