ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพวก พี่ๆ ถามเกี่ยวกับ พระสีแสลงแงง ของหลวงปู่แย้มหน่อยครับ  (อ่าน 1171 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
คือผมไปบูชามาตั้งแต่ประมาณ ปี 51 แล้ว ผมไม่ได้ใช้แล้ว เก็บไว้กับบ้านมานานไม่ได้เซ่นเลี้ยงเลย จนถึงวันนี้ ถ้าจะนำกลับมาใช้อีกที ต้องทำอะไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ในความคิดผมนะครับ น่าจะให้หลวงปู่เรียกจิตให้หน่อย ผมว่าแจ่มเลยครับ  :016:

• ปัญจมะ
ในความคิดผมนะครับ น่าจะให้หลวงปู่เรียกจิตให้หน่อย ผมว่าแจ่มเลยครับ  :016:

ผมก็คิดงั้นนะ แต่อยู่ ตั้งสุโขทัย คงไม่มีโอกาศได้ไป หรอกนะครับ มีวิธีอื่นไหมครับนิ

• ปัญจมะ
แต่เหมือนเคยถามพี่ท่านนึง เหมือนว่า จุดธูป 5 ดอก เอาเหล้าทา แล้วสวดคาถา ก็ได้เหมือนกัน ผิดถูกยังไงไม่รู้เหมือนกันครับ