ผู้เขียน หัวข้อ: รุ่น นี้ แนะนำครับ " 3 เสือกลับใจ"  (อ่าน 10182 ครั้ง)

ออฟไลน์ จอมเมฆินทร์

• ฉัฏฐะ
  • *
  • "บูรพา ไร้ พ่าย"

ผมนับถือ ลพ ทวีศักดิ์ ชุตินธโร อีกองค์

ท่านเป็นพระ ที่ ธุดงค์ และเป็น เกจินักพัฒนา  ที่ น่านับถือ อีก 1องค์ ครับ

และวัตถุ มงคล ของท่าน นาน ๆ จะจัดทำ ขึ้น ครั้ง นึง

พอดี ผมแวะ ไปอ่าน เจอในไทยรัฐ  ก็ เลย อยาก แนะนำ พี่ ๆ น้อง ๆ ในเว็ป ครับ

ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับ การสร้างหรือ อย่างหนึ่ง อย่างใด นะครับ  เพียงแค่ บอกกล่าว สิ่ง ดี ๆ ให้ พี่น้องเท่านั้นเอง

จิตคาราวะ

http://www.thairath.co.th/offline.php?section=hotnews&content=49984

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: รุ่น นี้ แนะนำครับ " 3 เสือกลับใจ"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2550, 09:18:24 »
น่าลองบูชาดูซั๊กองค์นะครับ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
ตอบ: รุ่น นี้ แนะนำครับ " 3 เสือกลับใจ"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2550, 11:42:53 »
มีพระเจ้าตากกับพระนเรวศ ด้วยครับ ชื่อว่ารุ่น กู้ชาต กู้แผ่นดิน

พอดีบ้านผมอญู่ใกล้ วัดศรีนวล

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2550, 11:47:50 »
พ่อเคยบอกว่าหลวงพ่อเปิ่นเคยมาที่วัอศรีนวลมาปลุกเสกพระร่วมกับหลวงพ่อทวีศักดิเพื่อนำปัจจัยไปสร้างรพ.หลวงพ่อทวีศักดิ์

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2550, 08:17:16 »

ยินดี กับคุณลูกผู้ชายตัวจริง

นะครับ  แหม อยู่ ใกล้ กับพระ ดี พระปฏิบัติ

ผม นับถือ ลพ ทวีศักดิ์ มานานแล้ว เช่นกันครับ

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2550, 09:31:45 »
สาม อดีตเสือ ลื่อเลื่องชื่อ กับ ใจกลายเป็นคนดี น่าศรัทธามากครับ
1.ลพ.ทวีศักดิ์  อดีต ขุนโจรชื่อดัง นามว่า เสือดำ
2. นาย ศวร หรือ ปู่ศวร  อดีต เสือมเหศวร ชื่อดัง กลุ่มเสือฝ้าย
3. นายใบ หรือ เสือใบ ....

ทั้ง 2 คน และ 1องค์ เคยเป็นเสือเมื่ออดีตครั้งเคยปล้นคนรวยช่วยคนจน ไม่วายถูกตำรวจตามล่า โดยเฉพาะ ท่านขุนพันธ์ ผู้สร้างตำนาน จตุคาม อันลือเลื่อง  ทุกวันนี้ ทั้ง 2 คน และ 1 องค์ไม่เหลือแล้ว ทั้งความดุร้าย ลพ.ทวีศักดิ์ ปลายชีวิตท่านอุทิศแด่ พระศาสนา เพื่อขอไถ่บาปทั้งหมด  รวมทั้ง ปู่ศวร หรือ เสือมเหศวร ก็ยอมวางมือ จากการเป็นเสือโดยแท้จริง ท่านอายุก็เกือบจะ 90 แล้ว ทุกวันนี้ท่านเลี้ยงหลาน และ ได้สั่งห้าม ลูก หลาน ท่านทุกคนห้ามยุ่งกับ ตำราวิชาอาคม สมัยท่านเป็นเสือ อย่างเด็ดขาด พร้อมทั้งได้ นำตำราทั้งหมด คืนแก่ วัด ที่เจ้าของแล้ว ... ขอบคุณครับ
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2550, 09:43:25 »
ผมมีข้อแย้งครับ บาสเมลมาคุยด่วน ท่านจอม เมลมาคุยด่วน ก่อนที่จะ ซวย

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2550, 02:26:28 »

มันมีอะไรหรือ ???

ออฟไลน์ นรก

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2550, 03:22:59 »
อยากมีเก็บไว้ซักองค์จังเลยครับ :095:

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2550, 03:56:19 »
คนที่ให้ หลวงพ่อจำลอง ลองของ ตามที่หนังสือพิมพ์ไทยรัฐลง เก่งนะ
ศิยษ์ หลวงพ่อเปิ่น อีกแล้ว สักเก้ายอด แปดทิศ งบน้ำอ้อย ใจถึงจริงๆ

อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2550, 10:20:25 »
เอาแต่สิ่งที่ดีๆ ด้านบนของลิงค์ สิ่งที่เลวๆ ด้านล่าง ห้ามนะ   http://tnews.teenee.com/weird/12197.html

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2550, 10:05:42 »

ทำไม ถึง กระเด็น

มีใคร พอทราบป่ะครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2550, 10:39:35 »
เอาแต่สิ่งที่ดีๆ ด้านบนของลิงค์ สิ่งที่เลวๆ ด้านล่าง ห้ามนะ? ?http://tnews.teenee.com/weird/12197.html

อะไรคือสิ่งดี  อะไรคือสิ่งเลว  ครับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2550, 02:54:51 »
สงสัย หมายถึง พวกที่แสดงความคิดเห็น ในลิงค์  http://tnews.teenee.com/weird/12197.html แล้วชอบมีความคิดแปลกๆ