ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยครับ  (อ่าน 2659 ครั้ง)

ออฟไลน์ user10

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สงสัยครับ
« เมื่อ: 11 มิ.ย. 2550, 02:54:15 »
วันเสาร์ที่แล้วได้ไปสักกับอาจารย์หนวดมาครับเป็นการสักครั้งแรกของผม
อาจารย์ท่านให้เก้ายอดมาแต่สงสัยทำไมไม่เหมือนของน้องชายที่ไปสักกับหลวงพี่ต้อย
ของผมจะมีอักขะระกำกับตรงด้านล่างอ่ะครับแค่สงสัยนะครับ? ? ? ? ตามรูปเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มิ.ย. 2550, 02:58:24 โดย user10 »

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: สงสัยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2550, 03:00:15 »
up รูปไม่ได้อ่ะครับทำไงครับ

ออฟไลน์ -*- 2J -*-

• ปัญจมะ
  • นู๋โดด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2550, 11:01:12 »
ก็ไปอับโลดรูปภาพ ตรงข้างล่างก่อนนะ

แล้วเอาโค้ดมันมาใส่ด้วย

หรือเอารูปที่มีขนาดไฟล์ไม่เกิน80kot

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2550, 09:48:37 »
อืม ....อาจารย์หนวด ก็เรียนมากับ หลวงลุงต้อยครับ แล้วแต่ว่า  ท่านจะใส่คาถาอะไรลงไปครับ ด้านล่างฐานเก้ายอด ... ผมสักกับ หลวงลุงต้อยเหมือนกันครั้งแรก ท่านแทงให้ ว่า นะโมพุทธายะ มะอะอุ  หรือไม่ท่านก็อาจไม่แทงให้ครับ อาจารย์หนวด อาจจะใช้ คาถา นวหรคุณ - อะสังวิสุโลปุสะพุภะ ครับ แล้วแต่ครับ แต่ที่เหมือนกัน ก๋คือ คาถาที่อยู่ในยันต์เก้ายอด ( ช่องสี่เหลี่ยม )  คือ คาถาไก่เถือน ครับ ขอบคุณครับ
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

ออฟไลน์ รักษ์ชาติ

• ตติยะ
    • คาถา-อาคม เลขยันต์ ภูมิปัญญาไทย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2550, 10:45:08 »
คาถาข้างล่างที่ว่า...นี้อยู่นอกยันต์ใช้ไหม เลยฐานมาอีก ส่วนนี้คณาจาริย์หลายท่านมักมีรูบแบบเป็นของตัวเอง บางท่านใส่ อะนิทัสสะนะอัปปะติ บางท่านใส่ ยะมิอิสะพุทโธ เป็นการเสริมขึ้นของอ.เองครับผม

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2550, 02:40:12 »
ขอบพระคุณทุกท่านเลยครับที่ให้ความกระจ่าง คาถาที่อาจารย์ท่านสักให้อยู่ใต้ฐานเก้ายอดครับ