ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามครับ  (อ่าน 2887 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ขอสอบถามครับ
« เมื่อ: 01 ก.ค. 2554, 09:54:44 »

วันนี้ผมขอสอบถาม เหรียญเสมาหลวงพ่อเปิ่น รุ่นอธิการเปิ่นครับ  และเหรียญหน้าวัว หลวงพ่อมุ่ย วัดดอนไร่ ปี 2512 ขอรบกวนช่วยพิจารณาด้วยครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ตอบ: ขอสอบถามครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ก.ค. 2554, 08:46:27 »
ส่วนตัวดูแล้วไม่ชอบทั้ง 2 เหรียญครับ โดยเฉพาะเหรียญอธิการหน้าหลวงพ่อดูเพี้ยน พื้นเหรียญบวม รอท่านพี่ใหญ่ พี่หอมเชียง พี่อเมซิ่ง มาฟันธงอีกที ผิดพลาดประการใด ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
 :025:

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ก.ค. 2554, 09:03:32 »
ใช่ครับเหรียญรุ่นอธิการโครงหน้าไม่เหมือนหลวงปู่เลยส่วนเหรียญหลวงพ่อมุ่ยก็ไม่ดีครับ :069: ตามท่าน tuxky เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ก.ค. 2554, 09:04:02 โดย berm »
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 ก.ค. 2554, 02:47:18 »
ยังไม่กล้าฟันธงนะ  เหรียญเสมา ด้านบนซ้าย ดูสองขีดบั้งๆ เหมือน ขีดจ่าโท ครับ ผู้ใหญ่สอนมาอีกที