ผู้เขียน หัวข้อ: การเป่าครอบครู  (อ่าน 1782 ครั้ง)

ออฟไลน์ metal

• ตติยะ
การเป่าครอบครู
« เมื่อ: 04 ก.ค. 2554, 12:18:18 »
สอบถามการเป่าครอบครูควรทำก่อนหรือหลังการสักคับ..เพราะถ้าไปวันหยุดคนเยอะมากกว่าจะสักเสร็จบางครั้ง ท่านเจ้าอาวาสก็จำวัดแล้ว..รบกวนพี่ๆ ช่วยไขข้อข้องใจด้วยคับ และต้องบอกท่านทุกครั้งมั๊ยคับว่าเราไปสักมา

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ตอบ: การเป่าครอบครู
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ก.ค. 2554, 12:43:27 »
การเป่าครอบครูพระอาจารย์ที่ท่านสักให้ก็เป่าครอบให้ตอนสักเสร็จอยู่แล้วนี้ครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ sounthen boy

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ก.ค. 2554, 02:38:06 »
ขออนุญาตตอบครับ ตอนที่หลวงพ่อเปิ่นท่านยังอยู่เหล่าบรรดาลูกศิษย์ที่สักเสร็จเเล้วก็จะมาให้ท่านเป่าครอบให้ครับ เเต่ตอนนี้พระอาจารย์สำอางค์ท่านเป่าครอบเเทนครับเป็นอันครบสูตรครับเพื่อปลุกยันต์ที่อยู่ในตัวครับ

***อิสระชนคนนครศรีฯ***

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ก.ค. 2554, 02:39:11 »
อีกนิดนึงครับเราต้องบอกท่านครับว่าเราสัดมาครับเเละถ้าให้ยิ่งดีต้องบอกท่านครับว่าสักอะไรมาครับ

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 ก.ค. 2554, 04:27:01 »
อีกนิดนึงครับเราต้องบอกท่านครับว่าเราสัดมาครับเเละถ้าให้ยิ่งดีต้องบอกท่านครับว่าสักอะไรมาครับ
ขอโทษนะครับ พิมพ์ข้อความโพสเสร็จก็ดูความเรียบร้อยข้อความด้วยครับ เดี๋ยวข้อความออกมาไม่สวยงามครับผม
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 ก.ค. 2554, 09:57:51 »
ต้องขออภัยเป็นอย่างสูงเลยครับ ขอโทษจิงๆๆครับ

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 ก.ค. 2554, 11:09:11 »
ต้องขออภัยเป็นอย่างสูงเลยครับ ขอโทษจิงๆๆครับ
ไม่เป็นไรครับ ศิษย์วัดบางพระเหมือนกัน ถูก ผิด ให้อภัยกันได้ครับ
คนเราก็ต้องมีผิดพลาดกันได้ครับ  :052: :052: :052: