ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่ของเว็บนี้ครับ ขออาราธนาเหรียญพระอุปัชฌาย์ของหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ  (อ่าน 2516 ครั้ง)

ออฟไลน์ ton_omnoi

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผม"ต้น อ้อมน้อย" สมาชิกใหม่ในเว็บนี้ครับ ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวพี่ๆน้องๆในกระดานนี้ด้วยนะครับ ไม่ค่อยได้มีเวลาเข้ามา วันนี้มีเวลาว่างก็เลยขออาราธนาเหรียญพระอุปัชฌาย์หิ่ม อินทโชโต รุ่นแรก พ.ศ.๒๔๗๐ เนื้อเงิน มาให้พี่น้องๆในกระดานนี้ได้ชมกัน หากมีอะไรที่ผมพอจะช่วยได้ในเว็บนี้ ผมยินดีเต็มที่ครับ  ขอบคุณครับ :011:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.ค. 2554, 08:51:41 โดย ton_omnoi »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
วิธีโพสรูป...ลองศึกษาดูตามลิงค์ข้างล่างนี้ครับ...
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,2148.html

แนะนำวิธี Resize รูป เพื่อความเหมาะสมสำหรับโพสในเว็บบอร์ดครับ
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,11663.html

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขออนุญาตกัลบไปศึกษาการอัพโหลดรูปใหม่ก่อนครับ เผอิญเอาวิธีอัพโหลดรูปเว็บหลวงพ่อมุ่ยมาใช้ซะเคยมือ มาเว็บนีไม่ค่อยคุ้นครับผม ขออภัยครับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
สภาพสุดยอดเลยครับเป็นบุญตาแท้ๆ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
สวยงามมากครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชม ครับ
ไม่ได้มาเยี่ยมชมนานเลยสบายดีมั้ยครับพี่น้องชาวบางพระทุกท่านครับ

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
สภาพสวยครับ ยังไม่สึกมาก ผมว่าเนื้อเงินรุ่นนี้ ผมสวยสุดๆแล้วนะ เจอองค์นี้แล้ว สุดยอดเลย :053: :053: :053:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เป็นที่น่ายินดียิ่งครับ ผมมีข่าวดีมาบอกทุกๆท่านว่า ในงานประกวดพระเครื่องที่รร.นายร้อยตำรวจสามพรานปีนี้นั้น ผมได้บรรจุรายการประกวดเหรียญหลวงพ่อหิ่ม วัดบางพระ รุ่นแรก พ.ศ.๒๔๗๐ ใส่ไว้ไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว แต่แน่นอนครับ เหรียญที่ผมนำมาลงนี้ผมไม่ได้นำมาส่งแน่นอน เพื่อกันการเป็นที่ครหาว่าเอาพระตัวเองมาลงประกวดครับ ใครมีเหรียญทองคำหรือเนื้อเงินสวยๆก็อย่าลืมนำมาลงประชันกันนะครับ วันอาทิตย์ที่ ๒๘ สิงหาคม พ.ศ.๒๕๕๔ นี้ครับ :053: :053: :053:

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
สภาพดีงดงามมากเลยครับ

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.