ผู้เขียน หัวข้อ: รูปถ่ายหลวงพ่อเปิ่น...รุ่นแจกทาน  (อ่าน 4734 ครั้ง)

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
รูปหลวงพ่อเปิ่นแจกทานอาจจะไม่ชัดนะครับ

ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ตอบ: รูปถ่ายหลวงพ่อเปิ่น...รุ่นแจกทาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 ก.ค. 2554, 02:00:42 »
สุดยอดครับท่าน เข้มขลัง สวยงามมากๆครับ 25; 25;

ขอบคุณท่าน berm ที่นำภาพถ่าย หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ มาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ :053: :053:

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ  ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: รูปถ่ายหลวงพ่อเปิ่น...รุ่นแจกทาน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 ก.ค. 2554, 02:06:25 »
สุดยอดเลยครับผม :001:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ somjung1900

• จตุตถะ
  • ดื่มนมจากเต้า ดีกว่าดื่มเหล้าจากกลม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 ก.ค. 2554, 09:46:19 »
สวยมากครับ !   :002:

ออฟไลน์ Jakkrit

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 ก.ค. 2554, 11:27:59 »
ขอบคุณครับที่นำมาแบ่งปันให้ชมครับ :053:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.ค. 2554, 11:28:24 โดย Jakkrit »
นิราศวัดบางพระ
ถึงวัดบางพระเรามีพระอยู่ในจิตสุจริตสถิตดั่งสรวงสรรค์มีพระธรรมเลิศล้ำนำชีวันสุขนิรันด์พลันสว่างกระจ่างใจ

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 ก.ค. 2554, 08:31:36 »
ทรงคุณค่ามากครับ

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 ก.ค. 2554, 08:43:00 »
สวยครับ :001:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ wayu

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 ก.ค. 2554, 08:54:42 »
สวยงามมากๆๆ ครับ  :053: