ผู้เขียน หัวข้อ: สายหลวงปู่สดวัดปากน้ำภาษีเจริญแบ่งกันชมครับ  (อ่าน 3730 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
พระผงของขวัญวัดเกาะจันทร์ หาพระผงของขวัญวัดปากน้ำรุ่น๑-๓ไม่ได้ ก็ใช้แทนได้หายห่วงเพราะหลวงปู่สดท่านซ้อนวิชชาพระรุ่นนี้ด้วยครับ ด้านหลังมีจารตัว"นะ" หลวงปู่สดท่านได้กล่าวไว้ว่า "พระของท่านเป็นของเป็น หมั่นเจริญสมาธิภาวนาแล้วจะเห็นผล"

เหรียญรัตนะ ๗ ปี ๒๕๒๐ ด้าหนน้าเป็นรูปหลวงปู่สดนั่งเต็มองค์ ด้านหลังเป็นรัตนะ ๗ ของคู่บารมีพระเจ้าจักรพรรดิ ผู้ปกครองทวีปทั้ง ๔ (เรื่องพระเจ้าจักพรรดิ หาอ่านเพิ่มเติมได้ในพระไตรปิฎก "เกริ่นนำ ตอนเจ้าชายสิทธัตถะประสูติ พราหมณ์ได้ทำนายออกเป็น ๒ คือ ๑.ถ้าอยู่ทางโลกจะได้เป็นพระเจ้าจักรพรรดิ ๒.หากอยู่ทางธรรมจะได้เป็นศาสดาเอกของโลก")

พระผงของขวัญรูปเหมือนหลวงปู่สด วัดปากน้ำภาษีเจริญ สังเกตจะเห็นมีจีวรของหลวงปู่สดท่านติดไว้ด้วย เห็นทีไร ก็อดนึกถึงบุญที่เคยได้ร่วมไว้ไม่ได้ ปลื้มครับ :001: นำบุญมาฝากเพื่อนสมาชิกทุกท่านด้วยนะครับ สาธุๆ.

รูปพระมงคลเทพมุนี (สด  จนฺทสโร) อดีตเจ้าอาวาสวัดปากน้ำภาษีเจริญ.

พระราชพรหมเถร  วิ. (วีระ คณุตฺตโม) พระอาจารย์ใหญ่ฝ่ายวิปัสสนา รองเจ้าอาวาสวัดปากน้ำภาษีเจริญ (ผู้สร้างพระผงของขวัญรุ่น๔เรื่อยมา)

คุณครูตรีธา  เนียมขำ (อีกหนึ่งกำลังหลักของวัดปากน้ำภาษีเจริญ)

คติธรรมหลวงปู่สด วัดปากน้ำ.

ออฟไลน์ ทรงกลด

• ผู้อาวุโส
  • ศิษย์หลวงโด่ง.....
ขอบคุณท่าน ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)
ของไม่เคยเห็นทั้งนั้นเลยครับ :054:
เว ทา สา กุ กุ สา ทา เว....ทา ยะ สา ตะ ตะ สา ยะ ทา...สา สา ทิ กุ กุ ทิ สา สา...กุ ตะ กุ ภู ภู กุ ตะ กุ

ออฟไลน์ Jakkrit

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
กราบหลวงปู่ :054:

ขอบคุณครับ ที่นำสิ่งที่เป็นมงคลมาแบ่งปันให้ชมครับ :016:
นิราศวัดบางพระ
ถึงวัดบางพระเรามีพระอยู่ในจิตสุจริตสถิตดั่งสรวงสรรค์มีพระธรรมเลิศล้ำนำชีวันสุขนิรันด์พลันสว่างกระจ่างใจ

ออฟไลน์ jidarsarika

• ปัญจมะ
  • อาจาริโย วันทามิ
ขอบคุณท่าน ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)
ของไม่เคยเห็นทั้งนั้นเลยครับ :054:

ของไม่เคยเห็นเหมือนกัน ขอบคุณ และยินดีกับน้องเก่งด้วยจ๊ะที่ได้ของดีๆเก็บไว้
ติดตามข่าวสารหนังสืออิทธิฤทธิ์ล่าสุดเห็นว่าพระกริ่งสมเด็จวัดปากน้ำรุ่นแรกออกแล้วนะ ลองหาอ่านดู

พุทธัง ธรรมมัง สังฆัง มาตาปิตุโร อาจาริโย

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ยินดีด้วยครับ สวยงามมากครับ 36; 36;

ขอบคุณท่าน ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) ที่นำวัตถุมงคล หลวงพ่อสด วัดปากน้ำ มาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ เพื่อเป็นความรู้ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบพระคุณพี่สิบทัศน์ด้วยนะครับ ที่นำมาให้ชมกันครับ
ผมเองเคยมีสมเด็จวัดปากน้ำรุ่น4 อยู่ครับ แต่ไม่รู้ไปอยู่ไหนแล้ว หาไม่เจอ  :008: :008:

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

เหรียญรัตนเจ็ดที่ผมมี

ออฟไลน์ ทรงกลด

• ผู้อาวุโส
  • ศิษย์หลวงโด่ง.....
มีแบบนี้เป็นพอเลยครับ :054:

http://www.watpaknam.org/

ผมเคยไปเช่าที่+สนง.แล้วในห้องทำงาน มีรูปของหลวงพ่อฯอยู่ด้วย
ปีนั้นเฮงสุดๆ ทำอะไรก็ดี
แต่พอย้ายออกมา กลับแย่ลง ภาพนั้นไม่ใช่ของผม เลยเอามาไม่ได้........แต่ตอนนี้ได้ภาพจากท่าน ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) และหลวงพ่อเปิ่น มาประจำ สนง.ก็ดีขึ้นเห็นๆเลยครับ :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ค. 2554, 11:09:37 โดย ทรงกลด »

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพ่อสด วัดปากน้ำและขอขอบคุณท่านปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) ที่นำวัตถุมงคล หลวงพ่อสด วัดปากน้ำมาให้ชมครับผม :054: