ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับการห้อยพระ  (อ่าน 1201 ครั้ง)

ออฟไลน์ TECHTHEP

• สัตตมะ
  • **
สอบถามเกี่ยวกับการห้อยพระ
« เมื่อ: 10 ก.ค. 2554, 03:21:50 »
พอดีผมอยากจะสอบถามว่า

สามารถห้อยหลวงพ่อเปิ่นกับเสือของวัดปริวาสรวมกันได้ไหม

ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามเกี่ยวกับการห้อยพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ก.ค. 2554, 11:21:56 »
ได้ครับแต่ทางที่ดีอย่าแขวนรวมกับพระครับ ให้ต่ำกว่ายิ่งดี

ออฟไลน์ Indyoss

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามเกี่ยวกับการห้อยพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ก.ค. 2554, 01:07:15 »
 แขวนในสร้อยเส้นเดียวกันได้ครับแต่ ถ้าเป็นพระที่มีรูปหลวงพ่อควรจะแขวนให้สูงกว่าครับ แต่ถ้าเป็น รูปเสือ อย่างเดียวหรือพวกเสืองาแกะ หรือเสือหล่อหรือปั๊มไม่มีรูปหลวงพ่อ ก็แขวนในระดับเท่ากันได้ ครับ