ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามหน่อยครับ  (อ่าน 2836 ครั้ง)

ออฟไลน์ nexxus

• ทุติยะ
  • **
ขอสอบถามหน่อยครับ
« เมื่อ: 13 มิ.ย. 2550, 09:49:01 »
ผมอยากไปสักยันต์ที่วัดบางพระครับ อยากจะลงหมึกเลยเคยลงน้ำมันกับอาจารย์แถวบ้านมาแล้ว ช่วยแนะนำอาจารย์ที่วัด ที่ลงแล้วงามหน่อยครับเพราะว่าลงหมึกต้องติดตัวไปตลอด
ปล. พุทธคุณของทุกอาจารย์คงเท่ากันเพราะเป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่นเหมือนกันใช่มั้ยครับ   ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ขอสอบถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2550, 10:36:53 »
ผมอยากไปสักยันต์ที่วัดบางพระครับ อยากจะลงหมึกเลยเคยลงน้ำมันกับอาจารย์แถวบ้านมาแล้ว ช่วยแนะนำอาจารย์ที่วัด ที่ลงแล้วงามหน่อยครับเพราะว่าลงหมึกต้องติดตัวไปตลอด
ปล. พุทธคุณของทุกอาจารย์คงเท่ากันเพราะเป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่นเหมือนกันใช่มั้ยครับ?  ขอบคุณล่วงหน้าครับ
อย่าเน้นสวยเลยครับ เน้นเชื่อมั่นในพุทธคุณ ดีกว่านะครับ  ;D

ออฟไลน์ tiilynn

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2550, 11:45:39 »
เน้นพุทธคุณด้วย เน้นสวยด้วยก็ไม่ผิดหนิครับ  :032:น้องเค้าก็พูดถูก ทำทีเดียวติดตัวไปตลอดชีวี

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2550, 09:49:23 »
เน้นพุทธคุณด้วย เน้นสวยด้วยก็ไม่ผิดหนิครับ? :032:น้องเค้าก็พูดถูก ทำทีเดียวติดตัวไปตลอดชีวี
อยากได้สวยจริงๆ ก็ขอบอกให้สักพวกกราฟฟิค อ่ะครับ ถ้าเป็นการสักยันต์ ตามโบราณ เค้ามีแบบมานั่งบรรจงสักหรือป่าวครับ

ถ้ามีการนั่งบรรจงสัก คนสมัยก่อน ก็คงไม่ต้องไปรบแล้วนะครับ ก็ต้องนั่งสักเอาให้สวยคม เลย   เค้าสักไว้ป้องกันตัวไม่ใช่หรอ

หรือสักแล้วเอาลายสักมาอวดอ่ะครับ ผมยังไม่เข้าใจนะ  ???

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2550, 10:08:32 »
ที่วัดบางพระก็มีหลวงพี่หลายท่านนะครับที่สักแล้วลายเส้นคมชัด ก็มี หลวงพี่ญา หลวงพี่นัน หลวงพี่แป๊ว ถ้าเป็นฆราวาสก็อาจารย์หนวด แต่ถ้าคนเยอะก็อาจจะไม่ได้เน้นลายเส้นมากนัก เพราะว่าจะได้สักให้ทั่วถึงทุกคน ถ้าเน้นลายเส้นจะใช้เวลามากๆ ก็ต้องลองหาโอกาสดู เข้าไปกราบท่านตอนเช้าๆว่างๆคนน้อยๆ ส่วนจะไปสักกับท่านไหนดีแนะนำว่าให้ลองไปดูก่อนครับ แล้วเราศรัธาท่านไหนก็เลือกที่จะให้ท่านสักให้

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2550, 10:28:26 »
ใจเย็นๆก่อนท่าน
อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2550, 11:09:37 »
ใจเย็นๆครับพี่โจรสลัดครับ....

...ดุเหลือเกิน....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ tiilynn

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2550, 11:58:24 »
เน้นพุทธคุณด้วย เน้นสวยด้วยก็ไม่ผิดหนิครับ? :032:น้องเค้าก็พูดถูก ทำทีเดียวติดตัวไปตลอดชีวี
อยากได้สวยจริงๆ ก็ขอบอกให้สักพวกกราฟฟิค อ่ะครับ ถ้าเป็นการสักยันต์ ตามโบราณ เค้ามีแบบมานั่งบรรจงสักหรือป่าวครับ

ถ้ามีการนั่งบรรจงสัก คนสมัยก่อน ก็คงไม่ต้องไปรบแล้วนะครับ ก็ต้องนั่งสักเอาให้สวยคม เลย?  เค้าสักไว้ป้องกันตัวไม่ใช่หรอ

หรือสักแล้วเอาลายสักมาอวดอ่ะครับ ผมยังไม่เข้าใจนะ? ???

เรื่องแค่นี้ถึงกับลมออกหู ชิว ชิว น่า....

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2550, 01:53:38 »
พระอาจารย์สักหมึกงดงามทุกท่าน  ด้วยความเคารพ
เป็นบุญแล้วที่ได้ลงเข็มกับวัดบางพระ

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2550, 01:58:18 »
ไม่มีไรหรอกครับ ผมก็เข้าใจครับ ว่าอยากได้สวยๆ แต่ก็ส่วนตัวแล้วผมไม่ได้สัก แล้วถอดเสื้อเดินไปซื้อข้าวปากซอยอ่ะครับ

เลยไม่ต้องเอาสวยมาก ขอเน้นพุทธคุณ ในหลายๆ ด้าน ทำมาหากิน เป็นศิริมงคลแก่ ตัว ไม่จำเป็นต้องสวยครับสำหรับผมแล้ว

"ถ้าของดีจริงมันต้องสวยที่พุทธคุณ" ?ไม่ใช่สวยเพียงรูป เปรียบเหมือน "ผู้คนหน้าตาดีสวยหล่อแค่ไหนถ้าพูดคำด่าคำเค้าคนนั้นจะสวยหล่อไหม"

ก็ ไม่ใช่ไรครับ ถ้าอยากได้สวย ๆ คงไม่ผิดเนาะ สิทธิส่วนบุคคล จิตใจคนละแบบ คนละด่านเปรียบดั่ง

"มีดดาบที่มีทั้งด้านคมด้านไม่คม ไม่เหมือนกันทุกเล่ม แม้นฝาแฝดยังต่างกันที่จิตใจ ไม่ว่าใครก็ต่างจิตต่างใจในหลายเรื่อง"

ถ้าพูดผิดหลาดยังไง ขอโทษด้วยครับ

:-* :-* :-* :-*

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2550, 08:30:34 »
 เฮ้อ..  อยู่ฝ่ายค้านตลอดเลยนะ...