ผู้เขียน หัวข้อ: จัดให้ชมอีกชุดครับ....  (อ่าน 2386 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
จัดให้ชมอีกชุดครับ....
« เมื่อ: 16 ก.ค. 2554, 01:14:13 »
องค์แรกผงอินเดียครับ

....
องค์ต่อมาพระสังกัจจายเนื้อผงครับ

....
ต่อมาเป็นสมเด็จเนื้อโลหะผสมพิมพ์ฐานแซม องค์นี้มีประวัติครับ เป็นพระที่นายแพทย์ท่านนึงซึ่งเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อ ซึ่งปัจจุบันท่านได้เสียชีวิตแล้ว ท่านได้สร้างไว้โดยนำชนวนเก่าที่นำมาจากวัดต่างๆนำมาหล่อเป็นพระสมเด็จแล้วนำมาถวายหลวงพ่อ มีจำนวนประมาณ 200 กว่าองค์ ตั้งแต่ปี 2537 แล้วทางวัดเพิ่งจะเจอเลยนำมาตอกโค๊ดด้านหน้าเป็นโค๊ดเลขห้าไทยอยู่ข้างศอกทั้งสองข้าง ด้านหลังจารไฟฟ้า ตัว มิ แล้วตอกโค๊ด ป. กำกับอีกทีครับ  แต่องค์ที่เห็นนี้ไม่ได้ตอกโค๊ดเพราะได้มาก่อนครับ แล้วจารด้วยยันต์พุดซ้อน( ไว้ใช้เองครับ )

....
องค์สุดท้ายครับเป็นเหรียญลาภผลพูนทวี หรือที่เรียกง่ายว่าเหรียญช่อ สร้างปี 2530 เหรียญนี้เป็นเหรียญเนื้อทองแดงครับ ซึ่งเป็น 1 ใน 9 เหรียญ

....
เหรียญชุดนี้มีจำนวนการสร้างที่รวมแล้วไม่เกิน 200 เหรียญ เนื้อทองคำ สร้าง 2 ครั้ง ครั้งแรก 64 เหรียญ ครั้งที่สอง 100 เหรียญ เนื้อเงิน 3 เหรียญ สุดท้ายเนื้อทองแดง 9 เหรียญ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.ค. 2554, 01:25:12 โดย หอมเชียง »
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ตอบ: จัดให้ชมอีกชุดครับ....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ก.ค. 2554, 01:27:19 »
ขอบคุณครับ
   ว่าแต่มาโพสดึกจังเลยครับ
ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 ก.ค. 2554, 01:31:25 »
ขอบคุณครับ
   ว่าแต่มาโพสดึกจังเลยครับ
ขอแสดงความนับถือ
Gearmour
พอดีกำลังดูซีรี่เกาหลีอยู่ครับ.... :059:

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 ก.ค. 2554, 06:00:31 »
ยินดีด้วยครับ เข้มขลัง สวยงามมากๆครับ 25; 25;

ขอบคุณท่าน หอมเชียง ที่นำภาพวัตถุมงคล หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ มาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ เพื่อเป็นความรู้ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 ก.ค. 2554, 09:17:28 »
ของดีของหายากมาอีกแล้วครับท่าน
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ massuba

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 ก.ค. 2554, 08:09:39 »
ผงอินเดียองคืนี้สวยมากเลยครับเท่าที่เคยเห็นมา  :015: :015: :015: