ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงพ่อเปิ่น ทั้งออกที่วัด ออกนอกวัด และล๊อตเก็ตพระอ.พัน สร้าง  (อ่าน 2272 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ

อยากทราบประวัติรุ่นข้างบนนะครับ

ข้างล่างนี้ ออกวัดหัวลำโพง ผมไปเช่ามาจากที่นั้นนะครับ

ล๊อคเก็ตคู่นี้ ผมบูชามาจากวัดโคปูน พระอ.พัน ท่านสร้างนะครับ

ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
สุดยอดมากๆครับ เข้มขลัง สวยงามมากๆครับ 25; 25;

ขอกราบนมัสการ หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ และ ครูบาอาจารย์ทุกๆท่านมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ :033: :033:

ขอบคุณท่าน Gearmour ที่นำภาพวัตถุมงคล หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ มาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ :053: :053:

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ เพื่อเป็นความรู้ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.ค. 2554, 07:43:55 โดย saken6009 »

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ DAENG

• ปัญจมะ
สุดยอดมากๆครับขอบคุณครับ

ออฟไลน์ suphachai

• ตติยะ
เหรียญหลังนางกวัก ปี 19 ปีเดียวกับเหรียญรุ่นแรก วัดบางพระ หาสวยๆยากครับ ไม่สวยก็ยังหายากครับ

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
ด้วยความเคารพครับ

อยากทราบประวัติรุ่นข้างบนนะครับ

ข้างล่างนี้ ออกวัดหัวลำโพง ผมไปเช่ามาจากที่นั้นนะครับ

ล๊อคเก็ตคู่นี้ ผมบูชามาจากวัดโคปูน พระอ.พัน ท่านสร้างนะครับ

ขอแสดงความนับถือ
Gearmour
ล็อคเก็ตที่พระอาจารย์พันนั้น มีประสบการณ์มาแล้วเปรียบเสมือนบารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง ท่าคงได้ยินข่าว โจรใต้ยิงถล่มชุดเก็บกู้วัตถุระเบิดที่ภาคใต้ ด้วยปืนอาก้า หรือ เอเค นับไม่ถ้วนนับปลอกกระสุนได้พอประมาณถึง500นัดทั้งๆที่ไม่ได้ใส่เสื้อเกราะแต่พวกเขาปลอดภัย ยิงไม่โดนเลยมีเพี่ยงบางท่านเท่านั้นที่โดนเข้าเต็มๆหงายท้องไปเลยด้วยแรงของกระสุน แต่เขาปลอดภัย ที่วัดตอนนี้ไม่มีแล้วใครพบเห็นก็เก็บแขวนเดี๋ยวได้เลย