ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญเจริญพร แจกสิบสองสิงหาคม ๒๕๕๔ วัดท้องไทร  (อ่าน 3281 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
    นำมาให้ชมครับ
พระครูปลัดขวัญชัย บุตรบุญธรรมของหลวงปู่่
เป็นผู้สร้าง ซึ่งหลายๆปีที่ผ่านมาท่านผู้ดำเนินการ
เรื่องวัตถุมงคลที่แจกในงานแสดงมุทิตาจิตคล้ายวัดเกิดหลวงปู่อั๊บท่าน

มีสามพิมพ์ เจริญพรบน เจริญพรล่าง และเหรียญข้าวหลามตัด(พิมพ์นี้ท่านผู้ใหญ่บ้านเป็นเจ้าของพิมพ์)

พระอาจารย์ญา ท่านว่ารุ่นนี้น่าจะดัง

เหรียญที่นำมา ยังไม่เรียบร้อยนะครับ เดี้ยวผมจะเอาไปคืนพระปลัดท่าน
มีเนื้อทองคำ เนื้อเงินลงยา เนื้อเงิน เนื้อนวะโลหะ เนื้อทองแดง
เนื้อตะกั่ว

เนื้อทองคำเหรียญนี้เสียดาย ปั้มออกมาไม่เต็ม
ถ้าเป็นของผมจะฉลุเฉพาะองค์หลวงปู่ออกมา คงเกือบบาททอง เพราะเหรียญสร้างกำแพงปีที่แล้วฉลุเป็นรุปหลวงปู่ออกมา
เกือบสองสลึง ซึ่งฉลุแล้วเอาขอบที่เหลือไปหลอมปั้มใหม่
 ผมรับดำเนินการไปปั้มมาใหม่

เนื้อเงิน เหรียญนี้เป็นเนื้อพิเศษ
นำเหรียญ ตระกรุด และมวลสารเนื้อเงิน ของหลวงปู่่หลายๆรุ่นมาหลอม
แล้วเอามาปั้มเหรียญเลยกรอบ เลยทำออกมาได้ไม่กี่เหรียญ
ผมว่าจะฉลุเฉพาะองค์หลวงปู่่ไว้

ไว้มวลสารจะนำมาใช้ชม (ถ้ามีเวลา)

อยากได้อะไรไปที่วัดนะครับ ผมไม่รับอะไรทั้งสิ้่น
จะแจกอย่างไร แจกแบบไหน  แล้วแต่ทางวัด
หน้าที่ผมรับใช้ครูบาอาจารย์เท่านั้น

ขอแสดงความนับถือ

Gearmour

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
12 สิงหาคม ลุยวัดท้องไทรโลดครับพี่ กะจะพาแม่ไปไหว้พระที่นครปฐมครับมาตั้งต้นที่วัดบางพระก่อน  :015: :016:    

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ยินดีด้วยครับ เข้มขลัง สวยงามากๆครับ 36; 36;

ขอกราบนมัสการ หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร มา ณ.ที่นี้ด้วยครับ รักษาดูแลสุขภาพด้วยครับ :033: :033:

ขอบคุณท่าน Gearmour ที่นำภาพวัตถุมงคล หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร มาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ :053: :053:

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ เพื่อเป็นความรู้ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พรุ่งนี้เพื่อนของผมบอกจะแวะไปทำบุญที่วัดพอดีครับ

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พี่แล้ววัดไปอย่างใรครับคมเคยไปแต่วัดบางพระครับ ถ้าให้ดีบอกทางไปวัดดอนยายหอมไปยังใงครับนั่งรถสายใหนครับผมอยู่ กทม ครับ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขอบคุณพี่บัฟ สำหรับภาพพร้อมรายละเอียด...เหรียญเจริญพร.. ค่ะ  :054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ nut_ty

• สัตตมะ
  • **
เพิ่งไปกราบหลวงปู่มาเมื่อวันเข้าพรรษาหลวงปู่ท่านมีเมตตาเคาะหัวให้ดีใจมากเลย